หวานชื่น! เพจร้านดัง โพสต์ต้อนรับ ‘ปอย ตรีชฎา’ เผยเตรียมรับพิธียกน้ำชา
![เพจร้านดัง โพสต์ต้อนรับ ปอย ตรีชฎา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/06/1-6.jpg)
เพจร้านดัง เมืองภูเก็ต โพสต์ต้อนรับ ลูกสาวคนใหม่ ปอย ตรีชฎา สู่ครอบครัว พร้อมเผยเตรียมรับพิธียกน้ำชาเร็ว ๆ นี้
หลังจากที่สาวสวย “ปอย ตรีชฎา” โพสต์ภาพถ่ายเซลฟี่คู่กับหวานใจทายาทเจ้าของร้านอาหารดังจังหวัดภูเก็ต “โอ๊ค-ภควา หงษ์หยก” ไปเมื่อวันที่ 4 มิถุนายน 2565 งานนี้ทำเอาบรรดาเพื่อน ๆ และชาวเน็ตต่างก็เข้ามาคอมเมนต์แซวกันไม่หวาดไม่ไหว เรียกได้ว่าหวานกันจนมดยังต้องร้องขอชีวิต และในขณะเดียวกันทางเพจร้านอาหารชื่อดังอย่าง Baan Ar-Jor บ้านอาจ้อ ก็ได้เข้ามาโพสต์ภาพคู่ของทั้งสองคน พร้อมด้วยแคปชั่นน่ารักหวานชื่นชวนอมยิ้มและแท็กแฟนหนุ่มของสาวปอยด้วย ความว่า
“
ยินดีต้อนรับลูกสาวคนใหม่สู่ครอบครัวบ้านอาจ้อ #หากันจนเจอ #ลูกหลานเรารักใครเรารักด้วย
เป็นไงล่ะ! พระพิฆเนศบ้านอาจ้อ ไม่ธรรมดาเรื่องขอพรความรัก กี่คู่แล้วที่ #สุขสมปรารถนา”
นอกจากนี้ทางเพจยังได้คอมเมนต์ใต้โพสต์อีกด้วยว่า “ตั่วโก๊เตรียมผั่งเต๋” แปลว่า “เตรียมรับพิธียกน้ำชา” ท่ามกลางคอมเมนต์แสดงความยินดีของชาวเน็ต ซึ่งก่อนหน้านี้ทางหนุ่มโอ๊คก็เคยโพสต์รูปคู่กับสาวปอยมาบ้างแล้วในเฟซบุ๊กส่วนตัว ภควา หงษ์หยก เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งคู่รักที่ดูเหมาะสมกันมาก ๆ ทาง The Thaiger ก็ขอแสดงความยินดีกับความรักของทั้งคู่ด้วยจ้า
![เพจร้านดัง โพสต์ต้อนรับ ปอย ตรีชฎา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/06/2-14.jpg)
![เพจร้านดัง โพสต์ต้อนรับ ปอย ตรีชฎา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/06/3-12.jpg)
![เพจร้านดัง โพสต์ต้อนรับ ปอย ตรีชฎา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/06/286194320_5093502980768941_3530709410874844126_n.jpg)
![เพจร้านดัง โพสต์ต้อนรับ ปอย ตรีชฎา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/06/286048311_5747214718629185_2693302431539427062_n.jpg)
![เพจร้านดัง โพสต์ต้อนรับ ปอย ตรีชฎา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/06/281182031_5052241714895068_8167634538608482723_n.jpg)
![เพจร้านดัง โพสต์ต้อนรับ ปอย ตรีชฎา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/06/281333163_5684682568215734_1998505261276115296_n.jpg)