![มิยาบิ รีวิว อาหารไทย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/03/Untitled-design-49-1.jpg)
มิยาบิ รีวิว อาหารไทย ได้ยินชื่อนี้ เชื่อว่าจะต้องมีหนุ่ม ๆ หลายคนที่หยุดชะงักกันอย่างแน่นอนเลย ใช่แล้วค่ะ วันนี้ The Thaiger จะมาพาทุกคนไปรู้เรื่องราวเล็ก ๆ น้อย ๆ ของอดีตนักแสดงหนัง AV มิยาบิ กับ คลิป ประสบการณ์การทานอาหารไทย ที่เธอลงความเห็นว่าประทับใจมาก ในย่านคาวบอย ซึ่งจะเป็นยังไง ไปดูพร้อมกันเลย ?
อร่อยจริง คอนเฟิร์ม คลิป มิยาบิ รีวิว อาหารไทย ยกนิ้วโป้งให้ รสชาติแบบไทย ๆ ประทับใจไม่รู้ลืม
เมื่อไม่นานมานี้ มิยาบิ ได้มีการโพสต์คลิปลงบนช่อง Youtube ส่วนตัวของตนเอง โดยใช้ชื่อคลิปว่า Maria Ozawa |I tried Thai food in Shinjuku. ซึ่งเป็นคลิปที่เธอ ได้พาไปรีวิวการชิมอาหารไทยในย่านชินจูกุ งานนี้บอกเลยว่า เราจะได้เห็นอาหารไทยมากหน้าหลายตาที่เจ้าตัวสั่งมา ไม่ว่าจะเป็น ส้มตำ เปาะเปี๊ยะกุ้ง ข้าวผัดสับปะรด และก๋วยเตี๋ยว โดยเธอเผยว่าตัวเองชอบอาหารไทยมาก เพราะมีรสชาติและเนื้อสัมผัสที่หลากหลาย
![มิยาบิ ปัจจุบัน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/03/Untitled-design-50-1.jpg)
นอกจากนี้แล้ว มิยาบิ ยังบอกเพิ่มเติมอีกว่า ตัวเองเคยเดินทางไปที่ประเทศไทยเมื่อหลายปีก่อน โดยในตอนนั้น เธอได้เดินทางไปทำงานแถวซอยคาวบอย พบว่าที่นั่นมีร้านอาหารไทยเยอะมาก แถมยังรสชาติดี อร่อยเกือบทุกเมนูเลยด้วย ทำให้เธอรู้สึกประทับใจมาก ทั้งนี้ เธอยังบอกอีกว่า หากมีโอกาสเมื่อไหร่ จะเดินทางมาเยี่ยมชมประเทศไทยอีกครั้งอย่างแน่นอน
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/03/Untitled-design-54-2.jpg)