‘ฮันกาอิน’ เผย เคยถูก ‘พี่สาว’ ทำร้ายร่างกายจนได้เลือด เหตุเพราะพ่อแม่กดดันเกิน
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/03/New-Project-1-8.jpg)
‘ฮันกาอิน’ เผย เคยถูก ‘พี่สาว’ ทำร้ายร่างกายจนได้เลือด เหตุเพราะพ่อแม่กดดันเกิน ฮันกาอิน เปิดใจทั้งน้ำตาในรายการ แรงกดดันภายในครอบครัวของสังคมเกาหลีที่ทำร้ายพี่คนโต ส่งผลถึงน้องคนเล็ก
วานนี้ (17 มี.ค.) นักแสดงสาวชาวเกาหลีใต้ ฮันกาอิน ได้เผยเรื่องราวชีวิตผ่านรายการ Circle House โดยสาว ฮันกาอิน เปิดใจกลางรายการทั้งน้ำตาว่าเคยถูก พี่สาว ทำร้ายร่างกายหลายครั้งในช่วงเรียนมัธยมปลาย ทั้งทุบตี จิกหัว ต่อยที่ท้อง กัดเท้า ต่อยจนเหงือกแตก
ฮันกาอินกล่าวว่า“ฉันมีพี่สาว ฉันมีเรื่องจะพูดมากมายเกี่ยวกับพี่สาวของฉัน ตอนที่ฉันอยู่มัธยม พี่สาวตีฉันบ่อยมาก” ฮันกาอินทำให้ทุกคนประหลาดใจโดยเล่าว่า “ เธอจับหัวฉัน ตีท้องของฉัน กัดนิ้วเท้าของฉัน และเท้าของฉันก็มีเลือดออก เมื่อเธอต่อยฟันของฉัน เหงือกของฉันก็แตก และฉันก็เลือดออก “แม่ ฉันคิดว่าแม่ฟันหัก” แล้วแม่ก็ตีน้องสาวฉันมาก”
แม้ทั้งจะถูกตีจนได้เลือด แต่ในตอนนี้พี่สาวของเธอ กลายมาเป็นเพื่อนที่เธอไม่สามารถหาได้จากที่ไหนอีก
ฮันกาอินกล่าวว่า“ตอนนี้เธอเกือบจะเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดของฉันและเป็นคนที่ฉันคุยด้วยบ่อยมาก เธอเป็นเพื่อนที่ฉันสามารถคุยด้วยได้ทุกเรื่อง ทั้งๆที่เคยโดนมาเยอะ”
โดยหลังจากที่ได้ฟังเรื่องราวอันน่าตกใจ อีซึงกิ สมาชิกอีกคนของรายการก็ได้กล่าวแสดงความเห็นว่า ลูกคนแรกเป็นคนที่ได้รับความกดดันเป็นอย่างมาก เพราะเป็นคนที่พ่อแม่คาดหวังไว้สูง ต้องทำทุกอย่างออกมาให้ดีแม้ว่าจะไม่เคยทำมาก่อนก็ตาม โดยหลังจากที่ กาอิน ได้พูดถึงเรื่องราวเหล่านี้ เธอก็ไม่สามารถหยุดน้ำตาได้ เพราะความเจ็บปวดในอดีตที่ได้รับเป็นผลมาจากการที่พี่สาวถูกพ่อแม่กดดัน และมาระบายกับเธอซึ่งเป็นน้องสาวนั่นเอง
![ฮันกาอิน เผย เคยถูก พี่สาว ทำร้ายร่างกายจนได้เลือด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/03/275982338_679059163289869_8340501794213096691_n.jpg)
![ฮันกาอิน เผย เคยถูก พี่สาว ทำร้ายร่างกายจนได้เลือด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/03/275944282_337235531791893_9206169209098969333_n.jpg)
![กาอิน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/03/272630544_698264927850676_3209802554944683812_n.jpg)
![กาอิน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/03/271449444_294622825824272_562529505624530386_n.jpg)
![กาอิน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/03/274572286_487003946213831_7912116469797726200_n.jpg)
![กาอิน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/03/271296831_1062704387912951_3077490111495044176_n.jpg)
![กาอิน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/03/271280052_1496394260744254_6469627399016464617_n.jpg)
![กาอิน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/03/68844585_127910285166288_5120370474271139134_n.jpg)
อ้างอิงจาก เพจเฟซบุ๊ก Let’s talk in Korean สัพเพเหระเรื่องเกาหลี