‘จ๊ะ นงผณี’ เคลื่อนไหว ฝากข้อคิดเตือนใจ รักตัวเองคืออะไร อ่านแล้วมีเศร้า
![จ๊ะ แชร์ข้อคิด รักตัวเอง คืออะไร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/10/จ๊ะ-แชร์ข้อคิด-รักตัวเอง-คืออะไร.jpg)
‘จ๊ะ นงผณี’ เคลื่อนไหวอีกครั้ง หลังยุติความสัมพันธ์กับแฟนหนุ่ม ฝากข้อคิดเตือนใจ รักตัวเอง คือการไม่ทำให้ตัวเองเป็นทุกข์ แฟนคลับแห่ให้กำลังใจเพียบ
เรียกได้ว่าแฟนคลับใจหายไปตาม ๆ กัน หลังจากที่คู่รักศิลปินลูกทุ่งอย่าง ‘จ๊ะ นงผณี มหาดไทย’ และ ‘แจ๊ค ธนพล สัมมาพรต’ ได้ออกมาประกาศยุติความสัมพันธ์ในฐานะคนรักตลอด 7 ปีที่ผ่านมา โดยไม่มีเรื่องมือที่สาม แต่เป็นปัญหาส่วนตัวที่พยายามปรับจูนมาโดยตลอด แม้แฟนคลับจะเสียใจ แต่ก็เคารพการตัดสินใจและขอซัพพอร์ตทั้งคู่กันต่อไป
ล่าสุด จ๊ะ นงผณี ได้ออกมาเคลื่อนไหวอีกครั้ง ผ่านทางอินสตาแกรมสตอรี่ @jaja_nongpanee โพสต์ภาพคำพูดของ แม่ชีศันสนีย์ เสถียรสุต แม่ชีที่มักจะเผยแพร่คำสอนที่จรรโลงใจให้กับชาวพุทธอยู่เสมอ ซึ่งมีข้อคิดเตือนใจว่า “รักตัวเอง คืออะไร คำตอบคือ หยุดทำสิ่งใด ๆ ที่ทำให้ตัวเองเป็นทุกข์”
![จ๊ะ นงผณี แชร์ข้อคิดรักตัวเอง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/10/จ๊ะ-นงผณี-แชร์ข้อคิดรักตัวเอง.jpg)
งานนี้ทำเอาแฟนคลับและคนใกล้ชิด ต่างเข้ามาร่วมกันกดไลก์ ส่งแรงใจ เพื่อเป็นกำลังใจให้กับสาวจ๊ะกันอย่างล้นหลาม ขณะที่กระแสในโลกโซเชียล ต่างร่วมส่งกำลังใจ และเคารพการตัดสินใจของทั้งคู่ และขอให้ทั้งคู่สามารถผ่านพ้นความเศร้าไปได้ด้วยในเร็ววัน
![จ๊ะ นงผณี แชร์ข้อคิดเตือนใจ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/10/จ๊ะ-นงผณี-แชร์ข้อคิดเตือนใจ-1.jpg)
![จ๊ะ นงผณี แชร์ข้อคิดเตือนใจ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/10/จ๊ะ-นงผณี-แชร์ข้อคิดเตือนใจ-4.jpg)
![จ๊ะ แชร์คำคม](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/10/จ๊ะ-นงผณี-แชร์ข้อคิดเตือนใจ-3.jpg)
![จ๊ะ เลิกกับแฟน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/10/จ๊ะ-นงผณี-แชร์ข้อคิดเตือนใจ-2.jpg)
![จ๊ะ นงผณี แชร์ข้อคิดเตือนใจ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/10/จ๊ะ-นงผณี-แชร์ข้อคิดเตือนใจ-5.jpg)
![จ๊ะ นงผณี แชร์ข้อคิดเตือนใจ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/10/จ๊ะ-นงผณี-แชร์ข้อคิดเตือนใจ-9.jpg)
![จ๊ะ เลิกกับแฟน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/10/จ๊ะ-นงผณี-แชร์ข้อคิดเตือนใจ-8.jpg)
![จ๊ะ นงผณี แชร์ข้อคิดเตือนใจ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/10/จ๊ะ-นงผณี-แชร์ข้อคิดเตือนใจ-7.jpg)
![สาวจ๊ะ แชร์คำคมรักตัวเอง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/10/จ๊ะ-นงผณี-แชร์ข้อคิดเตือนใจ-6.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง