อย่าให้แม่ต้องวีน ‘น้ำตาล ชลิตา’ ฝากถึงป้าข้างบ้าน มีปัญหาก็มากดกริ่งเคลียร์
![อย่าให้แม่ต้องวีน 'น้ำตาล ชลิตา' ฝากถึงป้าข้างบ้าน มีปัญหาก็มากดกริ่งเคลียร์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/New-Project-10.png)
‘น้ำตาล ชลิตา’ สุดจะทน โพสต์เดือดผ่านโซเชียล ฝากถึงป้าข้างบ้าน เลิกยุ่งเรื่องของเธอ ถ้ามีปัญหาก็มากดกริ่งเคลียร์
โพสต์เดียวสะดุ้งทั้งไทม์ไลน์ กับกรณีการเอาใจใส่แบบที่ไม่มีใครร้องขอ เช่นเดียวกับกรณีของ น้ำตาล ชลิตา ส่วนเสน่ห์ เจ้าของตำแหน่งมิสยูนิเวิร์สไทยแลนด์ 2559 ล่าสุด เมื่อวันเสาร์ที่ 12 สิงหาคม 2566 น้ำตาลก็โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัว ฟาดป้าข้างบ้านรายหนึ่ง ที่ทำตัวเอาใจใส่เธอจนอยากออกมาด่า
โดยน้ำตาลก็โพสต์ผ่านโซเชียลดังกล่าว โดยระบุว่า ถ้าป้าข้างบ้านเห็นโพสต์ของเธอ ให้เลิกยุ่งเรื่องของเธอได้แล้ว เพราะเธอไม่เคยไปยุ่งเรื่องของป้า หากมีปัญหาให้มาคุยกันตรง ๆ
“ป้าบ้านตรงข้ามถ้าเห็นโพสต์หนู ป้าหยุดเ_ือกเรื่องของหนูนะคะ หนูไม่เคยไปยุ่งเรื่องของป้านะ ต่างคนต่างอยู่นะคะ มีอะไรมากดกริ่งเคลียร์ได้ หลายรอบละ”
จากการข้อความคงพูดได้เต็มปากว่าด่าออกสื่อ เพราะเกินใจจะทนจริง ๆ แต่ข้อความที่บอกว่า ป้าข้างบ้านนั้น อาจจะดูกำกวมเกินไป ชาวเน็ตบางรายจึงเกิดความสงสัยว่าป้าข้างบ้านที่โพสต์ด่า หมายถึงป้าข้างบ้านจริง ๆ หรือเป็นเวทีนางงาน ซึ่งน้ำตาลก็ออกมาตอบโดยการคอมเมนต์ใต้โพสต์ดังกล่าวแบบตรง ๆ เลยว่า “ป้าบ้านตรงข้ามที่แปลว่าบ้านตรงข้ามจริง ๆ อะค่ะ ไม่ใช่เวทีนางงาม”
ทั้งนี้ ชาวเน็ตบางส่วนต่างก็เข้ามาคอมเมนต์บอกให้ใจเย็น ๆ ซึ่งเจ้าตัวก็ตอบเองเลยว่า ใจเย็นตลอด แต่เขามายุ่งเรื่องของเธอตลอด งานนี้ต้องรอให้ป้าข้างบ้านรายนั้นเห็นโพสต์ฟาดด่าสักหน่อย ถึงจะได้มากดกริ่งเคลียร์กันแบบตรง ๆ เห็นจะได้กระมังคะ
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/357450205_6652268571502364_5347321140334522905_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/363396036_6652268388169049_457522325410242090_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/363954412_6661673347228553_6776525953622428494_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/363954439_6664596520269569_1869571440582042669_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/364192696_6664595623602992_8282097056086992770_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/364217322_6664595226936365_7474404921836463141_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/364661380_6670806082981946_8328845414161567189_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/364806033_6670806102981944_2514425815657127469_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/08/365019570_6670805962981958_8531187363701192306_n.jpg)
กดติดตามเพจเฟซบุ๊ก Thaiger เพจใหม่ ไม่พลาดทุกข่าวสาร คลิกที่นี่