DJ Stari เข้าร่วมงานวอลเลย์บอลเนชั่นส์ลีก 2023 ที่จะจัดในไทย
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/06/DJ-Stari-วอลเลย์บอลหญิงเนชั่นส์ลีก-2023.png)
DJ Stari นักเปิดเพลงชื่อดัง ออกมาประกาศเข้าร่วมงานการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงเนชั่นส์ลีก 2023 ที่จะจัดขึ้นในประเทศไทย
วันที่ 7 มิ.ย. 2023 ทาง DJ Stari นักเปิดเพลงชื่อดังและเป็นแฟนตัวยงของนักตบลูกยางสาวไทย ออกมาประกาศว่าเขาจะเข้าร่วมการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงเนชั่นส์ลีก 2023 ที่จะจัดขึ้นที่ อินดอร์ สเตเดี้ยม หัวหมาก ในระหว่างวันที่ 27 มิ.ย. -3 ก.ค. นี้
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/06/347442785_1001097437921643_2557057462554365266_n.jpg)
โดยทางเจ้าตัวโพสต์บนเฟซบุ๊กส่วนตัวไว้ว่า “กรุงเทพ พร้อมหรือยัง ผมตื่นเต้นที่จะประกาศว่า ผมจะไปเขย่าวอลเลย์บอลเนชั่นส์ลีก ที่บ้านหลังที่สองของฉันอย่างประเทศไทย ผมหวังว่าเราจะมาทำความฝันให้เป็นจริงกัน มาจัดปาร์ตี้วอลเลย์บอลให้สุดยิ่งใหญ่กันเถอะ”
ซึ่ง DJ Stari ได้คยเปิดเพลงมาแล้วใน Olympic Games Rio 2016 , Beijing 2008 และ Athens 2004 พร้อมทั้งเป็นแฟนตัวยงของวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทยและชื่นชอบสาวไทยมากๆ
ทางวอลเลย์บอลสาวไทย จะต้องพบกับ ทีมชาติเนเธอร์แลนด์, ทีมชาติตุรกี, ทีมชาติญี่ปุ่น และทีมชาติบราซิล โดยจะแข่งขันกันที่สนาม อินดอร์ สเตเดี้ยม หัวหมาก
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/06/347263653_2492802247544436_9103512340212755113_n.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/06/347248840_217665851056668_7663372343408145182_n.jpg)
อ้างอิงข้อมูลจาก : 1