![โฮริ ชิออน เจ ชนาธิป](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/โฮริ-ชิออน-เจ-ชนาธิป.png)
โฮริ ชิออน ไอดอลสาวญี่ปุ่นชื่อดังจากวง NMB48 ส่งแรงใจบุกเชียร์ เจ ชนาธิป สรงกระสินธ์ ดาวไทยทีมชาติไทยถึงสนามแข่ง
วันที่ 4 เม.ย. 2023 ทาง โฮริ ชิออน ไอดอลสาวสุดน่ารักจากวง NMB48 ที่ถือเป็นแฟนคลับตัวยงของทีม คอนซาโดเล่ ซัปโปโร่ และชื่นชอบ เจ ชนาธิป สรงกระสินธ์ ดาวไทยทีมชาติไทยอย่างมากถึงมาเชียร์ถึงสนามแข่ง
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/04/Snapinsta.app_339295461_2719408094881843_7714317448667113727_n_1080.jpg)
โดยการแข่งขันระหว่าง ฮอกไกโด คอนซาโดเล่ ซัปโปโร่ เปิดบ้านพบกับ คาวาซากิ ฟรอนตาเล่ ไอดอลสาววัย 26 ปี ได้มาให้กำลังใจทีมรักได้ออกมาโพสต์ภาพว่าได้เดินทางถึงสนาม
พร้อมทั้งเธอได้เตรียมที่จะมอบของขวัญให้กับ ชนาธิป ดาวเตะคนโปรดของเธอด้วย ซึ่งระบุไว้ว่า “วันนี้เอาของมาฝาก ชนาธิป ด้วย ฉันตั้งตารอวันที่จะได้เห็นคุณเล่นฟุตบอลอีกครั้ง”
อย่างไรก็ตามเธอก็ต้องผิดหวัง เมื่อ เจ ชนาธิป ไม่มีชื่อเดินทางมาร่วมกับทีม เช่นเดียวกับ สุภโชค สารชาติ ดาวเตะทีมชาติไทยของฝั่งเจ้าบ้านเช่นเดียวกัน
ก่อนหน้านี้ทาง โฮริ ชิออน ได้เคยให้สัมภาษณ์กับสื่อว่าเธอได้ชื่นชอบในตัว เจ ชนาธิป เป็นอย่างมาก พร้อมยกให้เป็นนักเตะขวัญใจเบอร์ 1 ของเธอเลยทีเดียว
อ้างอิงข้อมูลจาก : 1