พ่อเมืองภูเก็ตนำข้าราชการและประชาชน ร่วมทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ 91 รูป เนื่องในวันชาติและวันพ่อแห่งชาติ
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2017/12/unnamed-2-1.jpg)
เมื่อเวลา 07.00 น. วันนี้ (5ธ.ค.) ที่ศาลากลางจังหวัดภูเก็ต นายนรภัทร ปลอดทอง ผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ต เป็นประธานทำบุญตักบาตร ข้าวสาร อาหารแห้ง พระสงฆ์ 91 รูป ถวายเป็นพระราชกุศลพระบาทสมเด็
ซึ่งนับเป็นอีกโอกาสสำคัญที่