![ครูไพบูลย์ กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/313880292_6518806331468619_8996658221028599878_n-1.jpg)
ได้มาจากน้ำพักน้ำแรงล้วน ๆ สำหรับบ้านหลังใหม่ที่กำลังสร้างของเจ้าของค่ายเพลง ‘ครูไพบูลย์ แสงเดือน‘ กับภรรยานักร้องสาว ‘กระต่าย พรรณนิภา‘ หลังช่วยกันหาและเก็บหอมรอมริบจนสามารถสานฝันของทั้งคู่ได้สำเร็จ
ล่าสุด (12 ธ.ค. 65) ทาง ครูไพบูลย์ ก็ได้มีการออกมาโพสต์ภาพผ่านทางบัญชีเฟซบุ๊กส่วนตัว โดยเป็นภาพอัปเดตบ้านที่กำลังก่อสร้างที่เมืองเลย พร้อมแนบแคปชั่นหวานถึง กระต่าย พรรณนิภา บอกว่า ขอบคุณที่อยู่เคียงข้างกันมา ผมโชคดีมากที่มีเธอเข้ามาเติมเต็มชีวิต เพราะเธอคือคู่ชีวิตจริง ๆ ผมรักเธอมากและขอฝากชีวิตนี้ไว้กับเธอ โดยระบุว่า
“นี่คือบ้านหลังแรกของเรา 2 คน ที่ช่วยกันหาและเก็บออม ขอบคุณความอดทน ขยัน และอยู่เคียงข้างกันมา ถ้าจะบอกว่าเธอมีส่วนหามากกว่าก็ใช่ เพราะเธอทำหลายอย่างมาก ทั้งร้องเพลง ขายของ คิดคอนเท้นต์ ตัดต่อคลิป
ที่สำคัญ เธอมีวุฒิภาวะสูงมาก ไม่เคยทะเลาะหรือเถียงด้วยคำรุนแรง มีแต่เงียบฟัง ต่างใช้เหตุผลคุยกัน จนทุกวันนี้เราไม่เคยทะเลาะกันเลย สิ่งที่ผมชอบและยิ่งรักเธอมาก คือ เวลามีคนมาถามเธอว่า “ผมเจ้าชู้ไหม” เพราะคนมักมองที่ภายนอก แต่คำตอบของเธอมักจะยิ้ม และตอบว่า “แค่คิดก็หรรมขาดแล้ว 555+” และอีกหลายๆอย่างที่เธองดงามกว่าคำว่าเด็ก ลองสัมผัสกริยา มารยาทเธอดูครับ แล้วจะหลงรักเหมือนผม ผมโชคดีมากที่มีเธอเข้ามาเติมเต็มชีวิต
#เพราะเธอคือคู่ชีวิตจริงๆ ถ้าจะพูดถึงความดีเธอก็จะเป็นการอวยกันไป อยากให้ทุกคนดูจากชีวิตจริง มากกว่าคนอื่นบอกดีกว่าครับ ที่สำคัญเวทีชีวิตยังมีฉากสำคัญที่เรายังไม่ได้ดู รอหน่อยนะครับ เอาเป็นว่า #ผมรักเธอมากและฝากชีวิตนี้ไว้กับเธอ กระต่าย พรรณนิภา 🐰🤍👶🏻”
ซึ่งหลังจากโพสต์ของ ครูไพบูลย์ เผยแพร่ไปได้ไม่นาน ก็ทำเอาเหล่าบรรดาแฟนคลับและเพื่อน ๆ ในวงการบันเทิงต่างแห่กันเข้ามาคอมเมนต์ที่ใต้โพสต์ดังกล่าว เพื่อร่วมแสดงความยินดีพร้อมชื่นชมบ้านใหม่ของ ครูไพบูลย์-กระต่าย กันยกใหญ่ อาทิเช่น
“ต้องไปเที่ยวบ้านแล้วค่ะ🥰”, “บ้านในฝันเลยครับ”, “สวยงามครับ น่าจะได้ขึ้นบ้านใหม่พร้อมๆกันครับ🎉🎉🎉”, “สุดยอดของความน่ารักเรียบง่าย จริงใจ ตรงไปตรงมา ขออนุญาตชื่นชมและเป็นกำลังใจให้ครับ ทุกสถานการณ์”, “ขอให้ประสบความสำเร็จทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจค่ะ”, ฯลฯ
![ครูไพบูลย์ กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/318508411_6644176895598228_5991881457677517448_n.jpg)
![ครูไพบูลย์ กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/318348071_6640543759294875_1425821418923302878_n.jpg)
![ครูไพบูลย์ กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/318899605_6633314440017807_1739555116458509014_n.jpg)
![ครูไพบูลย์ กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/316297225_6576965465652705_6072629469565268312_n.jpg)
![ครูไพบูลย์ กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/315758780_6561839073832011_8162817002029692049_n.jpg)
![ครูไพบูลย์ กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/315584055_6559649124051006_6375521682514414368_n.jpg)
![ครูไพบูลย์ กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/314891386_6556357107713541_518704212154549485_n.jpg)
![ครูไพบูลย์ กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/312219364_6523249607690958_6032161775031809484_n.jpg)
![ครูไพบูลย์ กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/313880292_6518806331468619_8996658221028599878_n.jpg)
![ครูไพบูลย์ กระต่าย พรรณนิภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/12/312941588_6495138123835440_4493488686989835707_n.jpg)