เปิดโพสต์ล่าสุด เก๋ไก๋ สไลเดอร์ หลังทำคลิป VLOG แรกในรอบหลายเดือน
![ข่าวเก๋ไก๋ล่าสุด](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/ข่าวเก๋ไก๋ล่าสุด.jpg)
เก๋ไก๋ สไลเดอร์ เผยความรู้สึกผ่านแคปชั่น หลังปล่อยคอนเทนต์ VLOG แรกต้อนรับการกลับมาบนยูทูบชาแนล พร้อมขอบคุณตนเองที่อยู่รอดมาจนถึงวันนี้
เปิดโพสต์แรกของ เก๋ไก๋ สไลเดอร์ อดีตแฟนสาว สไปรท์ SPD หลังกลับมาปล่อยคอนเทนต์ VLOG ให้แฟน ๆ ได้ติดตามกันอีกครั้ง เจ้าตัวเผยความรู้สึกจากใจ ขอบคุณผู้ติดตาม 16 ล้านคน ที่ยังอยู่รอดด้วยกันมาจนถึงวันเกิดปีที่ 26 นี้ พร้อมยิงมุขเรียกรอยยิ้ม เขาว่ากันว่าคนเกิดเดือนกันยาฯ มักหน้าเป็นรูปหัวใจ
เก๋ไก๋ สไลเดอร์ กลับมาถ่ายทำคลิปวิดีโอ VLOG อีกครั้ง หลังหายหน้าหายตาไปพักใหญ่ เพราะต้องการให้หัวใจได้ตั้งหลักรับมือกับเรื่องราวมากมายที่ผ่านเข้ามาในชีวิต โดยยูทูบเบอร์สาววัย 26 ปีได้ปล่อยคอนเทนต์แรกที่มีชื่อว่า “เก๋ไก๋โชว์สกิลถ่ายคลิปคนเดียว (จะรอดไหม?)” กวาดยอดวิวถล่มทลายกว่า 1.1 ล้านครั้งภายใน 5 วัน ไม่เสียชื่อยูทูบเบอร์สาวอันดับต้น ๆ ของเมืองไทย
VLOG ของ เก๋ไก๋ สไลเดอร์ ถ่ายทำด้วยกล้องโทรศัพท์มือถือ เพราะเธอไม่สามารถแบกกล้องใหญ่ไปตามสถานที่ต่าง ๆ ได้ เนื่องจากมีน้ำหนักมากและค่อนข้างเทอะทะ โดยตั้งใจจะปล่อยคอนเทนต์แบบเรียล ๆ “ไปเที่ยวหรือไปที่ไหนก็ได้” ซึ่งในคลิปนี้เธอเดินทางไปเยี่ยมคุณยายที่จ.อุบลราชธานี เนื่องจากคุณยายไม่สบาย และสาวเก๋ไก๋ก็ได้เตรียมเงินสด 1 แสนบาทไว้ให้คุณแม่แทนความคิดถึงอีกด้วย
![เก๋ไก๋ VLOG](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/เก๋ไก๋-VLOG.jpg)
คลิปวิดีโอความยาว 16 นาที ได้รับเสียงตอบรับจากแฟน ๆ อย่างท่วมท้นด้วยยอดวิวกว่า 1.1 ล้านครั้ง มาพร้อมคอมเมนต์อีกกว่า 5,000 ข้อความ หลายคนบอกว่าดีใจที่เก๋ไก๋กลับมาและเป็นตัวของตัวเอง พร้อมให้กำลังใจว่า ไม่จำเป็นต้องคิดคอนเทนต์แปลก ๆ เลย แค่เป็นตัวของตัวเอง ก็ถือเป็นจุดขายได้แล้ว
- ชาวเน็ตสงสัย อุงเอิง SPD แซะ เก๋ไก๋ สไลเดอร์ หรือไม่? หลังออกรายการวูดดี้
- เปิดประวัติ ‘เก๋ไก๋ สไลด์เดอร์’ ยูทูบเบอร์สาวสุดน่ารักที่มีผู้ติดตามมากที่สุด
- ‘เก๋ไก๋ สไลเดอร์’ เปิดใจทั้งน้ำตา ยุติรัก ‘สไปร์ท SPD’ ยันเลิกจริงไม่ใช่คอนเทนต์
ล่าสุด (5 กันยายน 2565) เก๋ไก๋ สไลเดอร์ ก็ได้โพสต์ความรู้สึกผ่านทางอินสตาแกรม @kaykai_ntch หลังปล่อยคลิปวิดีโอดังกล่าวได้เพียง 5 วัน โดยขอบคุณแฟน ๆ ทั้ง 16 ล้านคน และขอบคุณตัวเองที่อยู่รอดมาจนถึงวันนี้ พร้อมอวยพรให้คนที่เกิดเดือนกันยายนเดือนเดียวกับเธอ มีความสุขในทุก ๆ วัน
![เก๋ไก๋ โพสต์แรก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/เก๋ไก๋-โพสต์แรก.jpg)
“ขอบคุณ 16 ล้านซับ และขอบคุณที่เรายังอยู่รอดยัน 26 ขวบ หิวลูกชิ้นไม้ละ 5 บาทง่ะ จะซื้อมาเป็นของขวัญวันเกิดให้ก็ได้นะคะ เขาว่ากันว่าคนเกิดเดือนกันยา มักหน้า…หน้าเป็นรูปหัวใจค่ะ แฮปปี้เบิร์ดเดย์ทูมี และคนที่เกิดเดือนนี้ด้วยนะคะ ขอให้ได้ในสิ่งที่อยาก และมีความสุขมาก ๆ ในทุก ๆ วันน้า love you ค่า”
![เก๋ไก๋ กลับมาทำช่อง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/เก๋ไก๋-กลับมาทำช่อง.jpg)
![เก๋ไก๋ ถ่าย VLOG](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/เก๋ไก๋-ถ่าย-VLOG.jpg)
![เก๋ไก๋ เยี่ยมยาย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/เก๋ไก๋-เยี่ยมยาย.jpg)
![เก๋ไก๋ ยูทูบเบอร์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/เก๋ไก๋-ยูทูบเบอร์.jpg)
![เก๋ไก๋ 16 ล้านซับ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/เก๋ไก๋-16-ล้านซับ.jpg)
![เก๋ไก๋ คอนเทนต์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/เก๋ไก๋-คอนเทนต์.jpg)
![เก๋ไก๋ ยูทูบชาแนล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/09/เก๋ไก๋-ยูทูบชาแนล.jpg)