‘ป๋อ ณัฐวุฒิ’ โพสต์ยาวเผยความรู้สึก เหมือนอยู่คนละดาวกับเด็กรุ่นใหม่ ชื่นชมความกล้าของเด็กยุคนี้
![ป๋อณัฐวุฒิเฟซบุ๊ก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/New-Project-1-25.jpg)
ชาวเน็ตชื่นชม ป๋อ ณัฐวุฒิ โพสต์ยาวเผยความรู้สึก เริ่มมีความคิดไม่เหมือนคนยุคใหม่แล้ว พร้อมชื่นชมเด็กที่กล้าทำในสิ่งที่ตัวเองไม่กล้าแม้แต่จะคิด
โลกหมุนไปเร็วจนหลายคนเริ่มตามไม่ทัน รวมกระทั่ง ป๋อ ณัฐวุฒิ สกิดใจ โพสต์ยาวเผยความรู้สึก อัดอั้นว่าตอนนี้เริ่มมีความรู้สึกไม่เหมือนกับคนยุคใหม่แล้ว ถึงกับออกปากว่าเหมือนอยู่กันคนละดาว พร้อมยังทั้งยังยอมรับ เคารพในทุก ๆ การเปลี่ยนแปลงและความแตกต่างของทุกคน
ป๋อ ณัฐวุฒิ สกิดใจ ได้โพสต์ยาวเผยความรู้สึกทางเฟซบุ๊ก ส่วนตัว ป๋อ ณัฐวุฒิ สกิดใจ โดยมีใจความว่า “อย่าพึ่งด่านะ แค่จะบอกว่า เราเริ่มตามยุคนี้ไม่ทันแล้วจริง ๆ ว่ะ ยุคนี้มันไวสุดๆ เทคโนโลยี ความคิด วิถีปฏิบัติ วิถีปฏิเสธ การมีชีวิต การใช้ชีวิต ทุกอย่างมันเติบโตอย่างรวดเร็วมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ถ้าจะบอกว่าเรามาจากดาวคนละดวงนี่ไม่ผิดเลยนะ
เราเริ่มคิดไม่เหมือนคนยุคนี้หลายเรื่อง แต่ไม่ผิดไม่ถูกนะ เราเคารพคุณ เราเคารพวัยรุ่น เราเคารพเด็ก ๆ ที่นายกล้าหลายเรื่องที่เราไม่กล้าแม้แต่จะคิด เราถูกเลี้ยงถูกสอนมาอีกแบบจากดาวของเรา เราก็พยายามปรับตัวกับดาวดวงนี้ แต่ยากเหลือเกิน
![ป๋อ ณัฐวุฒิ โพสต์ยาวเผยความรู้สึก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/294218617_2026427610893006_1462235226298009062_n.jpg)
บางอย่างมันเป็นเรื่องจริงและเรื่องที่ดีมาก ๆ จนเราแอบบชื่นชมเด็ก ๆ อยู่เสมอ แต่เรายังคิดแบบเดิมอยู่นะ เพราะชิพในสมองเราเป็นรุ่นเก่า พยายามอัพเดตอยู่แต่โปรแกรมมันไม่รองรับแล้ว ต้องเปลี่ยนเมนบอร์ดเลยมั้งถึงจะอัปเดตได้ไม่เป็นไร
เราคิดมาแล้วว่า Respect คือเรื่องที่เราทำได้เลย แล้วบาดเจ็บน้อยที่สุด คือ ยอมรับและเคารพในทุกๆการเปลี่ยนแปลงและแตกต่าง แต่ต้องทำทั้งหมดนะ ช่วยกัน เพราะเราก็ยังรักดาวของเราอยู่ เราคิดถึงดวงดาวของเราเสมอ เพราะมันยังอยู่ใน library ของเรามาตลอด
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/Screenshot-2022-07-21-195721.jpg)
หลายๆอย่างที่มันตกยุคไปแล้ว แต่มันยังเป็น favorite pictures ของเราเสมอมา หวังไว้ในใจว่า จะเข้าใจเรานะ แล้วเราแอบเชื่อว่า เราไม่จำเป็นต้องมาจากดาวดวงเดียวกันหรอก แต่เราหมุนรอบกันและกันในระบบดิจิตอลสุริยะจักรวาล แบบนี้ได้ ถ้าเราถูกดึงเข้าหากันไว้ด้วยแรงดึงดูดอันเดียวกันที่ชื่อว่า ความรัก #สู้ๆวัยรุ่น”
หลังจากที่หนุ่มป๋อได้โพสต์ข้อความดังกล่าวลงไปนั้น ชาวเน็ตหลายคนก็เข้ามาแสดงความคิดเห็นมากมาย พร้อมทั้งเห็นด้วยเรื่องยุคสมัยใหม่ว่าเดี๋ยวนี้เด็กมีความคิดที่หลากหลาย เราต้องพยายามปรับตัวตามให้ทัน และเป็นกำลังใจให้ป๋อว่าเรื่องแบบนี้สามารถเรียนรู้ได้เรื่อย ๆ ค่อย ๆ ปรับตัวกันไป
![ป๋อ ณัฐวุฒิ โพสต์ยาวเผยความรู้สึก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/294148702_2025709640964803_7694519462235074473_n.jpg)
ทางด้านคนบันเทองอย่าง หมู พิมพ์ผกา เสียงสมบุญ เข้ามาคอมเมนต์แสดงความชื่นชมการเขียนของหนุ่มป๋อเช่นกัน โดยคอมเมนต์ว่า “พี่ป๋อเขียนดีมาก พี่ป๋อต้องรอลูกชายโตนะคะ แล้วเค้าจะมาช่วย พ่อรีสตาร์ทอัพเลเวลอยู่ใกล้วัยรุ่น หัวใจจะวัยรุ่นตามนี่เอง ลูกก็เริ่มไม่วัยรุ่นละ อาจต้องรอรุ่นหลานมาช่วยอัพเวลอีกที”
![ป๋อ ณัฐวุฒิ โพสต์ยาวเผยความรู้สึก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292596511_2023433084525792_1971402092022895881_n.jpg)
![ป๋อ ณัฐวุฒิ โพสต์ยาวเผยความรู้สึก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292760790_2019563591579408_8271186804080505254_n.jpg)
![ป่อณัฐวุฒิ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292785585_2020521398150294_5096289701038174376_n.jpg)
![ป่อณัฐวุฒิ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292567536_2018734201662347_5309335280006703559_n.jpg)
![ป่อณัฐวุฒิ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292587035_2017976201738147_8826884059573514178_n.jpg)
![ป่อณัฐวุฒิ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/292230563_2017955575073543_7632403530109669935_n.jpg)
![ป่อณัฐวุฒิ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/290265775_2008855445983556_532825495061805430_n.jpg)
![ป๋อณัฐวุฒิเฟซบุ๊ก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/07/289946408_2007789822756785_4453409212187980190_n.jpg)