![อ๊ะอาย ตาออม 4EVE](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/ah_eye.korranid_271363074_225297016435633_5673907065863362823_n.webp-1.jpg)
ไดอลสาว ‘อ๊ะอาย-ตาออม’ เมมเบอร์วง ‘4EVE’ ติดโควิด-19 เบื้องต้นเข้ารับการรักษาเป็นที่เรียบร้อย ด้านเมมเบอร์คนอื่นประกาศกักตัว
ไดอลสาว ‘อ๊ะอาย กรณิศ เล้าสุบินประเสริฐ‘ และ ‘ตาออม เบญญาภา อุ่นจิตร‘ เมมเบอร์วง ‘4EVE‘ ติดโควิด-19 แจ้งผลการตรวจ ATK และ RT-PCR เป็นบวก เบื้องต้นทั้งคู่ได้เข้ารับการรักษาตัวที่โรงพยาบาลเป็นที่เรียบร้อย
ทั้งนี้ อ๊ะอาย และ ตาออม ได้รับการฉีดวัคซีนแล้ว โดย อ๊ะอาย ฉีด 2 เข็ม และ ตาออม ฉีด 3 เข็ม ส่วนด้านเมมเบอร์คนอื่นประกาศกักตัวจนกว่าจะครบระยะ
งานนี้ทำเอาเหล่าบรรดาแฟนคลับและเพื่อน ๆ ในวงการต่างแห่กันเข้ามาคอมเมนต์ที่ใต้โพสต์ เพื่อให้กำลังใจทั้งสองสาวกันยกใหญ่ อาทิ
“หายไวๆน้า❤️”, “Get well soon kab ?”, “หายไวๆนะน้องงงง??”, “หายไวๆนะคนเก่ง”, “เดี๋ยวก็หายนะคนเก่งง??”, ฯลฯ
![อ๊ะอาย 4EVE](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/ah_eye.korranid_271911243_227418779579600_5824276052762938808_n.webp_.jpg)
![อ๊ะอาย 4EVE](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/ah_eye.korranid_271576919_461335558834660_2596701344842542324_n.webp_.jpg)
![ตาออม 4EVE](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/taaoem_271407188_259930386208327_1062666566365281092_n.jpg)
![ตาออม 4EVE](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/taaoem_271217103_441055724362046_534664900292331646_n.jpg)