ชมเรือนหอ พุฒ – จุ๋ย ช่วยกันสร้างจนสำเร็จ เป็นเวลา 3 ปี ขอบคุณทุกคนที่ช่วยเหลือ
![พุฒ จุ๋ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/257139864_126664019764957_5822576217351733154_n.jpg)
ชมเรือนหอ พุฒ – จุ๋ย ช่วยกันสร้างจนสำเร็จ เป็นเวลา 3 ปี ขอบคุณทุกคนที่ช่วยเหลือ สวยหรูดูแพงมาก ชาวเน็ตแห่คอมเมนต์ยินดี
เรียกว่าเป็นของขวัญวันปีใหม่อีกชิ้นที่ดีที่สุดเลยก็ว่าได้ สำหรับเรือนหอของ จุ๋ย วรัทยา และ พุฒ พุฒิชัย ที่ทั้งคู่ได้ลงมือลงแรงช่วยกันสร้างมาเป็นเวลา 2-3 ปี ในที่สุดก็ได้ออกมาเผยภาพให้เราได้เห็นกันแล้ว โดยสาวจุ๋ยยังได้ระบุข้อความเล่าอีกว่า
“ส่งท้ายปีด้วยรูปความสำเร็จของบ้านหลังใหม่ เรือนหอของเรา2 คน ที่ใช้ความวิริยอุตสาหะทั้งคุณพุฒ และจุ๋ย ในการหาเงินสร้าง ควบคุมการก่อสร้างจนสำเร็จในที่สุด ซึ่งได้รับความช่วยเหลือจากหลายคนรอบด้านขอบคุณมากๆนะคะ ทั้งคนที่มีส่วนช่วยให้บ้านนี้สำเร็จ คนทำคนตกแต่ง ลูกค้าจากหลายๆแบรนด์ รวมถึงเพื่อนบ้านที่อดทนกับเสียงตอกเสียงทุบเป็นเวลา3ปี ในที่สุดก็เสร็จจริงๆ ?✨✨✨
ขอให้บ้านแห่งความสุขที่มาจากน้ำพักน้ำแรงหลังนี้ เป็นที่อยู่ที่ร่มเย็นของครอบครัว มีแต่กัลยาณมิตรที่ดีมาเยี่ยมเยือน เป็นบ้านที่นำพาสิ่งดีๆ นำพาโชคลาภและความสุขสมหวังมาให้นะคะ สาธุ ??
บ้านหลังนี้คือเป้าหมายของเราใน2-3ปีที่ผ่านมาค่ะ ปีเก่าผ่านไปแล้วมาเริ่มปีใหม่อย่างมีเป้าหมายกันอีกนะคะ ใครมีฝันอะไรไปให้สุด เรายังมีศักยภาพซ่อนอยู่โดยที่เราเองอาจจะยังไม่รู้ก็ได้ เป้าหมายปีหน้าจุ๋ยตั้งไว้เรียบร้อยละค่ะ ?
ต้องทำให้ได้ สู้ไปให้ถึงแบบไม่ถอยแต่ไม่กดดันตัวเอง ทำทุกวันให้มีความสุข ขอให้ปี 2565 ที่จะมาถึงในวันพรุ่งนี้ เป็นปีที่ทุกคนมีความสุขมีความหวังรออยู่เช่นกันนะคะ เตรียมบ๊ายบายปีเก่าปี 2564 เธอมาทำให้เราเข้มแข็งและไม่ประมาท บายนะ ?? #บ้านPJร่มเย็นเป็นสุข #ppkjwnhome #swipeleft”
![บ้าน พุฒ จุ๋ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/270240248_430088792153474_7338347105473085316_n.jpg)
![บ้าน พุฒ จุ๋ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/270259180_1325561581249878_1578597686200265428_n.jpg)
![บ้าน พุฒ จุ๋ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/270263789_662788978084571_5013474630683811052_n.jpg)
![บ้าน พุฒ จุ๋ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/270329182_116032630935143_2351742388712190845_n.jpg)
![บ้าน พุฒ จุ๋ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/270380991_1065715517602620_2482168669962588759_n.jpg)
![บ้าน พุฒ จุ๋ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/270391132_432363021718918_7302444078992622607_n.jpg)
![บ้าน พุฒ จุ๋ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/270718170_597957481291678_2832563720292587718_n.jpg)
![บ้าน พุฒ จุ๋ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/270793747_949774292640462_1695956449785264954_n.jpg)
![บ้าน พุฒ จุ๋ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/271023184_4687150868005828_2607288429974839058_n.jpg)
![บ้าน พุฒ จุ๋ย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2022/01/271031913_450999343089969_4316077686134898416_n.jpg)
อ่านข่าวเพิ่มเติม