![นาย นภัทร แพท ณปภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2021/11/nine_napat84_258777636_935495723716082_3998056129358857359_n-1.jpg)
ยังไง ? ตำรวจหนุ่ม ‘นาย นภัทร’ เดินหน้าหอบดอกไม้ช้อโตง้อนักแสดงสาว ‘แพท ณปภา’ ลั่น “ไม่อยากเป็นแล้วแฟนคลับ อยากเป็นแฟนครับ”
กลายเป็นข่าวโด่งดังไม่แพ้กับข่าววันลอยกระทงเลยก็ว่าได้ สำหรับประเด็นของนักแสดงสาว ‘แพท ณปภา ตันตระกูล‘ หลังถูกตำรวจหนุ่ม ‘นาย นภัทร ชัยประภา‘ น้องชายแท้ ๆ ของนักแสดงสาว ‘กัสจัง จีร่าร์‘ หอบดอกไม้ช้อโตง้อสาว แพท โดยมี ‘น้องเรซซิ่ง‘ มาเป็นพยาน
ซึ่งทางนายตำรวจหนุ่มก็ได้มีการออกมาโพสต์ภาพโมเมนต์หวานดังกล่าวผ่านทางอินสตาแกรมส่วนตัว พร้อมแนบแคปชั่นหยอดนักแสดงสาว โดยระบุว่า
“ผมไม่อยากเป็นแล้วแฟนคลับ แต่ผมอยากเป็นแฟนค๊าบบบ ปล.ผมไม่โกรธเพื่อนๆชาวโซเชียลนะครับ ถ้าเม้นต์ให้แฟนผมงอนอีกผมก็ง้ออีก5555 pat_napapa”
งานนี้ทำเอาเหล่าบรรดาแฟนคลับและเพื่อน ๆ ในวงการบันเทิงต่างแห่กันเข้ามาคอมเมนต์ที่ใต้โพสต์ แซวนายตำรวจหนุ่มกันยกใหญ่ อาทิ “5555 เอ้อ“, “ว้าวซ่าเลยพี่นาย“, “ง่อววววววววววว“, “พามาไหว้แม่เลย???“, ฯลฯ
![นาย นภัทร แพท ณปภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2021/11/nine_napat84_258887588_1084838012080793_3062323157539226121_n.jpg)
![นาย นภัทร แพท ณปภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2021/11/nine_napat84_258771844_246242890830622_3712829054049862474_n.jpg)
![นาย นภัทร แพท ณปภา](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2021/11/nine_napat84_258177403_438536621001151_816596687966994147_n.jpg)