เติร์ด Tilly Birds ชูสามนิ้ว ลั่น เป็นหุ่นยนต์ ไม่มีมนุษยธรรม ไม่มีความเป็นคน
![เติร์ด Tilly Birds](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2021/08/New-Project-10-1.jpg)
เติร์ด Tilly Birds ชูสามนิ้ว หลังเจอสถานการณ์ม็อบ 10 สิงหา รับไม่ได้ น่ากลัวมาก ลั่น เป็นหุ่นยนต์ ไม่มีมนุษยธรรม ไม่มีความเป็นคน
จากเหตุการณ์ม็อบ 10 สิงหา ที่ผ่านมา นักร้องนำวง Tilly Birds อย่าง เติร์ด อนุโรจน์ ก็ได้มีการขับรถยนตร์เข้าไปร่วมเหตุการณ์ด้วย พร้อมทั้งยังโพสต์ภาพและคลิปวิดิโอ ณ ที่ชุมนุม พร้อมทั้งชูสามนิ้ว ถือกระดาษที่มีข้อความว่า “วิ่งวิ่งอยู่กับที่ วิ่งวิ่งอยู่อย่างนี้ ไม่ไปไหนประเทศไทย”
นอกจากนี้ ยังได้ระบุแคปชั่น เผยเล่าความในใจอีกว่า
“วันนี้เห็นประชาชนโดนทำร้ายกับตาตรงแยกดินแดง ทั้งโดนแก๊สน้ำตา และ กระสุนยาง พอเห็นกับตาแล้วรับไม่ได้เลย มันน่ากลัวมาก เรากับเอก @cabbageducks เห็นคนโดนแก๊สน้ำตาแล้วไม่มีน้ำ เลยเอาน้ำลงไปช่วยเขา เขาไม่มีอาวุธใดๆทั้งสิ้น ฝั่งนั้นก็ยิงเป็นหุ่นยนต์เลย ไม่มีมนุษยธรรม ไม่มีความเป็นคน ถึงจะทำตามหน้าที่แต่ไม่มีหัวใจเลยจริงๆว่ะ แต่วันนี้ก็ดีใจที่ได้เห็นพลังของประชาชนทุกคนที่ทนไม่ไหวแล้ว #ม็อบ10สิงหา #ปล่อยเพื่อนเรา #CabbageDucks”
ภาพจาก IG : @2nd__4th
อ่านข่าวเพิ่มเติม