แม่น้องการ์ตูน ย้ำชัดสิ่งที่เกิดกับลูกเพราะความประมาทของคนเลว
![แม่น้องการ์ตูน รถชน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2021/06/น้องการ์ตูน.jpg)
อย่ายัดเยียดความผิดที่น้องไม่ได้ก่อ แม่น้องการ์ตูน โพสต์แจง กรณี คนพูดบอกที่ลูกตนเป็นแบบนี้เพราะเวรกรรม มันไม่ใช่ แต่เพราะความประมาทของคนเลว
เฟซบุ๊ก ร้านสเต็กคุณแม่การ์ตูน Mother’s Grill Steak House “ย่างด้วยรัก หมักด้วยใจ” โพสต์ข้อความฝากถึงคนที่เข้าใจผิด แจงชัดสิ่งที่เกิดขึ้นกับครอบครัวของเธอ ไม่ใช่เรื่องของเวรกรรม แต่มาจากฝีมือคนเลว
อย่าบอกว่าสิ่งที่เกิดขึ้น กับครอบครัวเราคือเวรกรรม
เพราะคุณทุกคนก็ไม่เคยรู้อดีตชาติตัวเอง อย่ายัดเยียดความผิดที่น้องเป็นหรือโดนกระทำ ว่าคือเวรกรรม เรื่องจริงในชีวิต คือคนเลวที่ประมาททำให้น้องกลายเป็นผู้ป่วยติดเตียง
ขอเถอะ แค่นี้ครอบครัวเราก็แย่จนรับไม่ไหวแล้ว
แต่สิ่งนึงที่จะตอบกับสังคมคือน้องการ์ตูนไม่ได้ผิดอะไร อย่าใส่ความน้องเพราะแค่อดีตชาติ ควรจะใส่ความคนที่ทำน้องนะจ๊ะ ขอบอกแค่นี้เอง จบ
#แอดเห็นแล้วเหนื่อยแทน
#ร่วมสนับสนุนข้าวแจกเพื่อคนยากจนได้นะ
#จะได้ไม่มีเวลามาพิมพ์ว่าแม่เค้ารับบริจาค
ทั้งนี้ตลอด 7 ปีที่ผ่านมา คุณแม่และน้อง ยังไม่เคยได้รับเงินเยียวยาจากคู่กรณี ที่คืนวันที่ 19 ก.ย.2557 ตีนผีซิ่งรถกระบะแข่งกันมา แล้วเสียหลักพุ่งชนร้านสเต๊กของเธอ
ส่วนความคืบหน้าฝั่งคู่กรณี เดือน มี.ค. ที่ผ่านมา พ่อของน้ำผึ้ง คนขับรถชนน้องการ์ตูนซึ่งเป็นคู่กรณี ออกมายอมรับ
“ไม่สามารถจ่ายเงินเยียวยาให้ได้ เพราะไม่มีเงิน”
แต่ยืนยันว่าเคยให้เงินลูกสาวเอาไปให้แม่น้องการ์ตูนร่วม 1 ล้านบาท แต่ไม่รู้ว่าลูกเอาไปไหนหมด