![ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก โพสต์ให้กำลังใจ ปอป้อ หลังแพ้แบดคู่ผสม 8 คู่สุดท้าย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/08/Baifern-Pimchanok-gave-encouragement.-Po-Po-after-losing-the-last-8-mixed-doubles-matches.jpg)
ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก โพสต์ให้กำลังใจ ปอป้อ ลงบนสตอรี่ อินสตราแกรมส่วนตัว หลังแพ้แบดมินตัน โอลิมปิก 2024 ชนิดคู่ผสม รอบ 8 คู่สุดท้าย กับญี่ปุ่น
ทำเต็มที่แล้ว บาส เดชาพล พัววรานุเคราะห์ กับ ปอป้อ ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย นักกีฬาแบดมินตันคู่ผสม ทีมชาติไทย ตกรอบ 8 ทีมสุดท้าย พ่ายแพ้ ยูตะ วาตานาเบะ และ อาริสะ ฮิกาชิโนะ จากญี่ปุ่น 2 เซต 21-23, 14-21 เมื่อคืนวันที่ 31 กรกฏาคม 2567 ที่ผ่านมา
แต่ล่าสุด วันที่ 1 สิงหาคม 2567 ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ กับผู้จัดการ วิดีโอคอลผ่านไลน์ไปให้กำลังใจ ปอป้อ หลังพ่ายแพ้รอบก่อนรองชนะเลิศ และโพสต์ภาพลงสตอรี่ไอจี พร้อมข้อความว่า “ไม่เป็นไรนะ คนเก่งที่ 1 ของพวกกู”
![ใบเฟิร์น ให้กำลังใจปอป้อ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/08/ใบเฟิร์น-ให้กำลังใจปอป้อ.jpg)
สำหรับ ยูตะ วาตานาเบะ และ อาริสะ ฮิกาชิโนะ เข้ารอบรองชนะเลิศ ไปพบผู้ชนะระหว่าง เจิ้ง ซี เว่ย และ หวง หยา เฉียง คู่ผสมมือ 1 ของโลกจากจีน ที่จะดวลกับเพื่อนร่วมชาติอย่าง เฟิง หยาน เจ๋อ และ หวง ตง ปิง คู่มือ 2 ของโลกจากจีน
![ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ที่อังกฤษ พร้อมพวงกุญแจ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/08/ใบเฟิร์น-พิมพ์ชนก-ที่อังกฤษ-พร้อมพวงกุญแจ.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/08/ใบเฟิร์น-พิมพ์ชนกใส่รองเท้าสวย-ๆ.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/08/ใบเฟิร์น-พิมพ์ชนก-ที่อังกฤษ-โพสต์ท่าสวย-ๆ-.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/08/ใบเฟิร์น-พิมพ์ชนก-ที่อังกฤษ.jpg)
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/08/ใบเฟิร์น-ให้อาหารสุนัข.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง