ท่านอ้น เปิดใจ ขออนุญาตกลับไทย ไม่ต้องการยศศักดิ์ เป็น “นายวัชเรศร”
![ท่านอ้น กลับไทย 4 เดือน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/Vacharaesorn-interview-2024.jpg)
เปิดความในใจ ท่านอ้าน เผยความรู้สึกในฐานะนายวัชเรศร กลับมาอยู่ประเทศไทย 4 เดือน สุดภูมิใจ ได้ทำประโยชน์ให้ส่วนรวม อยากทำให้ปู่ทวด บรรพบุรุษทุกท่านภูมิใจ ไม่จำเป็นต้องมียศฐาบรรดาศักดิ์ อยากนำความพัฒนาสู่ประเทศทั้งเศรษฐกิจ การศึกษา สังคม งานการกุศล
คลิปแชนแนล @WassanaNanuam เผยแพร่บทสัมภาษณ์ “ท่านอ้น” วัชเรศร วิวัชรวงศ์ กล่าวถึงความรู้สึกหลังจากลับมาพักอาศัยที่ไทยนานกว่า 4 เดือนเที่ยวล่าสุด โดยยอมรับเป็นการเปลี่ยนแปลงในชีวิตที่ค่อนข้างจะใหญ่ หลังใช้ชีวิตที่ต่างประเทศมานานกว่า 20 ปี
ท่านอ้น อายุ 43 ปี เปิดใจเกี่ยวกับชีวิตปัจจุบัน ถึงการกลับมาที่นี่อีกครั้งรู้สึกเหมือนได้กลับมาในบ้านเกิดของตัวเอง เป็นที่ ๆ ควรจะอยู่ ซึ่งการอยู่ที่นี่เป็นสิ่งถูกต้องแล้ว และกลับมาคราวนี้ยังได้ทำประโยชน์ให้ส่วนร่วมได้มากกว่าที่อยู่ต่างประเทศ เพราะได้ใช้ความรู้ประสบการณ์ที่เป็นประสิทธิภาพในตัวเอง ที่ฝึกมาหรือที่ชีวิตได้เตรียมมา ส่งต่อประโยชน์ให้กับคนรอบข้าง ให้กับสังคมได้
รวมถึงให้คนในหมู่นักธุรกิจ ในหมู่ที่ทำกิจกรรมการกุศล ทำตัวให้เป็นประโยชน์ในแนวต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นการช่วยเหลือเด็กนักเรียน ช่วยเหลือเด็กที่พิการ
นำประสบการณ์มาช่วยเหลือสภาทนายความเป็นสิ่งต่าง ๆ ที่ทำได้ ที่สามารถเอาตัวเองมาก่อให้เกิดประโยชน์ ไม่ว่าจะน้อยหรือมาก จะเป็นอะไรก็ตามที่จะเป็นประโยชน์ของสังคมไม่ว่าจะมากหรือน้อยขนาดไหนก็ตาม
![ท่านอ้นสัมภาษณ์หลังกลับไทย](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/SPEECH.jpg)
![ท่านอ้น กลับมาอยู่ประเทศไทย 4 เดือน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/Vacharaesorn-reveal-in-4-month-comeback-to-thailand.jpg)
![ท่านอ้น นายวัชเรศร เปิดใจไม่ต้องการยศฐาบรรดาศักดิ์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/Vacharaesorn-Vivacharawongse-2024.jpg)
กลับมาเมืองไทยคราวนี้ ท่านอ้นยังย้ำชัดเจนว่าภูใจมากที่ได้โอกาสเดินทางไปกราบไหว้วัดวางสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่าง ๆ ในเมืองไทย ตนขออนุญาตกลับมาใช้ชีวิตในเมืองไทย อยากเป็นคนดี มีประสิทธิภาพ ช่วยเหลือสังคมให้ได้ อยากทำให้ปู่ทวด บรรพบุรุษทุกท่านภูมิใจว่า ตนได้ทำสิ่งที่ดี
“ไม่จำเป็นต้องมียศฐาบรรดาศักดิ์ นายวัชรเรศร ทำในสิ่งที่ดี ทำดีต่อเพื่อนในสังคมได้ อยากจะนำความพัฒนามาสู่ประเทศไทย อยากช่วยเศรษฐกิจ สังคม ช่วยในงานการกุศลต่าง ๆ เพื่อเยาวชน เพื่อการศึกษา และเพื่อคนพิการ” นายวัชรเรศร ระบุ.
![เจ้าหน้าที่สภาทนายความให้การต้อนรับ ท่านอ้น นายวัชเรศร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/Mr.-vatcharasorn-thai-lawyer-council.jpg)
![ท่านอ้น เดินทางไปสภาทนายความ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/Mr.On-meeting-thai-lawyers-council.jpg)
![ท่านอ้น วิทยากร เล่าชีวิตทนายความสมัยอยู่นิวยอร์ก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/Vacharaesorn-lecturer-2024.jpg)
![ท่านอ้นทำงานการกุศล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/vatcharasorn-charity-activities.jpg)
![ท่านอ้นช่วยน้ำท่วมภูเก็ต 2 กค 2567](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/Phuket-floods.jpg)
![ท่านอ้นช่วยน้ำท่วม อำเภอถลาง ภูเก็ต](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/Vacharaesorn-charity.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง