![นาย ณภัทร ยืนยัไม่ได้ขายรถเปย์สาว](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/Mr.-Naphat-Takklo-accepts-Baifern.-Denying-the-drama-of-mother-not-being-happy-selling-car-to-pay-girl.jpg)
“นาย ณภัทร” เคลียร์ทุกดราม่า ปัดข่าวขายรถเปย์สาว เปิดใจครั้งแรกหลังรักร้าว ยืนยัน “ใบเฟิร์น” เป็นผู้หญิงที่ดีที่สุด
เมื่อวันที่ 4 กรกฎาคม 2567 พระเอกหนุ่ม “นาย ณภัทร” เปิดใจครั้งแรกถึงความสัมพันธ์กับอดีตแฟนสาว “ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก” หลังจากมีกระแสข่าวลือรักร้าวมาเป็นสัปดาห์ พร้อมปฏิเสธข่าวลือเรื่องขายรถเพื่อเปย์ผู้หญิง ยืนยันว่า “ใบเฟิร์น” เป็นผู้หญิงที่ดีที่สุดที่เคยพบมา
“สำหรับกระแสข่าวที่บอกว่าผมขายรถเพื่อนำเงินไปเปย์ผู้หญิง อันนี้อยากเคลียร์ให้เข้าใจตรงกันว่าจริง ๆ ผมถูกสอนมาให้เป็นสุภาพบุรุษตั้งแต่เด็ก ส่วนเฟิร์นเองก็ทำงานมาตลอด 20 ปี เขาเป็นคนน่ารักและกตัญญูกับครอบครัวมาตลอด เพราะฉะนั้นเรื่องการดูแลผู้หญิงของผมก็รู้สึกว่ามันเป็นเรื่องปกติของผู้ชายทำกัน แต่เฟิร์นเป็นคนที่แฟร์มาก ผมเลยไม่อยากให้มีการวิพากษ์วิจารณ์ข่าวนี้ออกไปอีก”
![นาย ปัดดราม่า ขายรถเปย์สาว](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/นาย-ณัทร-ขายรถ.jpeg)
นาย ณภัทรยืนยันว่า ตนได้รับการสั่งสอนให้เป็นดูแลผู้อื่นและเป็นสุภาพบุรุษตั้งแต่ยังเล็ก จึงชื่นชอบการดูแลใบเฟิร์นอยู่แล้ว ส่วนฝ่ายหญิงเองก็เข้าวงการตั้งแต่อายุยังน้อย ทำงานหาเงินใช้เองมาตลอด 20 ปี เพราะฉะนั้นแล้วเธอไม่มีทางยอมให้เขาขายรถยนต์เพื่อมาซื้อของฟุ่มเฟือยราคาแพงให้อย่างแน่นอน
![นาย ปัดดราม่า ขายรถเปย์สาว](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/นาย-ณภัทร-รถ.jpeg)
นาย รู้สึกขอบคุณทุกคนที่รอฟังความจริงจากปากของตน ไม่หลงเชื่อข่าวลือที่ออกมาในช่วงก่อนหน้า เพราะทั้งครอบครัวของเขาและครอบครัวของฝ่ายหญิงได้รับผลกระทบกันทั้งคู่ เมื่อมีโอกาสได้มาพูดความจริงตรงนี้ จึงอยากแจ้งว่าเขาและใบเฟิร์นทบทวนความสัมพันธ์อย่างดีแล้ว ก่อนถอยกลับมาเป็นเพื่อนกัน ซึ่งเราเลิกรากันโดยไม่ได้โกรธหรือเกลียดกันมีแต่เพียงความหวังดีให้กันเท่านั้น
ส่วนสาเหตุของการเลิกราในครั้งนี้ นาย ณภัทรเปิดใจว่า หลังจากพูดคุยกันแล้วเราทั้งสองอยากกลับไปตั้งใจทำหน้าที่ของตนให้ดี โดยจะกลับไปให้ความสำคัญกับงานเป็นอันดับแรก ก่อนหน้านี้ที่มีคนปล่อยข่าวลือว่าเหตุของการเลิกลาจะพุ่งเป้าไปที่แม่ของฝ่ายชายไม่ลงรอยกับแฟนสาว นายปฏิเสธว่าไม่เป็นความจริง ทุกอย่างเป็นเพราะตัวเขาที่บริหารจัดการเวลาได้ไม่ดีเอง ทั้งนี้ไม่อยากให้สังคมหาว่าใครคือคนผิดของเรื่องนี้ หากจะต้องโทษใครสักคน ต้องเป็นตัวเขาเองที่ไม่สามารถจัดการกับความสัมพันธ์ได้ดีเท่าที่ควร
![นาย ณภัทร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/438442399_826594069494489_6502848869750578762_n.jpg)
![นาย ณภัทร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/438328122_1493575751567001_3882976179066958618_n.jpg)
![นาย ณภัทร ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/446975510_428553746642753_312539717634804430_n.jpg)
![นาย ณภัทร ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/07/443712893_1104092887340605_7590280679198396527_n.jpg)
![นาย-ใบเฟิร์น ยังไม่ลบรูปคู่ แฟน ๆ มีลุ้นข่าวดี-7](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/06/Snapinsta.app_444900570_427295063434277_2622797456071988030_n_1024.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง