![คัมแบ็กแล้ว 'ฟ้า ยงวรี' พาลูกมาไทย เตรียมหวนคืนงานแสดง ไร้ปัญหารักทางไกล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/คัมแบ็กแล้ว-ฟ้า-ยงวรี-พาลูกมาไทย-เตรียมหวนคืนงานแสดง-ไร้ปัญหารักทางไกล-.png)
หวนคืนจอแก้ว ‘ฟ้า ยงวรี’ พาลูกมาอยู่ไทย หลังโดนผู้ใหญ่ของช่องตามกลับ เตรียมรับงานแสดงอีกครั้ง ยืนยันไม่มีปัญหารักทางไกลแน่นอน เพราะสามีต่างชาติบินมาหาทุกเดือน
ห่างหายจากงานแสดงพักใหญ่เลยทีเดียว สำหรับนักแสดงค่ายย่านอโศก ฟ้า ยงวรี อนิลบล ที่เมื่อปลายปีที่ผ่านมา นางเอกสาวได้ควงแขนสามีชาวอเมริกัน วิลเลียม คาวานอจ เข้าประตูวิวาห์ โดยมีโซ่ทองอย่าง น้องโจแอนนา มารี (Joanna Marie) ร่วมเป็นสักขีพยานรักด้วย และล่าสุด ‘ฟ้า ยงวรี’ ก็ได้โอกาสบินกลับมาประเทศไทย พร้อมน้องโจแอนนา วัย 7 เดือน การคัมแบ็กในรอบปีของสาวฟ้าทำเอาแฟน ๆ ดีใจมาก แต่ส่วนหนึ่งก็อดสงสัยไม่ได้ว่าเหตุใดเจ้าตัวจึงตัดสินใจบินกลับไทย ทั้ง ๆ ที่สามีหนุ่มต้องทำงานอยู่ที่อเมริกา
เมื่อผู้สื่อข่าวได้มีโอกาสเจอนักแสดงสาวจึงได้สอบถามเหตุผลที่กลับมาไทย ซึ่งเจ้าตัวก็เผยว่า เธอกำลังเตรียมหวนคืนงานแสดงอีกครั้ง พร้อมยอมรับตรง ๆ กลางวงสัมภาษณ์เลยว่า “ผู้ใหญ่ตามกลับมา” ก่อนจะเล่าต่อว่า “วันที่ตัดสินใจไปใช้ชีวิตที่อเมริกา และแต่งงาน ไม่ได้มีการตัดสินอะไรที่เด็ดขาด เพราะตอนนั้นถูกแฟนหนุ่มขอแต่งงาน ประกอบกับที่ตนเองก็อยากมีลูกด้วย เพราะถ้าใครมีลูกจะรู้ว่ามันไม่ใช่แบบอยากจะมี แล้วก็มีได้เลย ทุกอย่างต้องมีการเตรียมตัว เตรียมร่างกาย ซึ่งการมีลูกก็เป็นความคิดสมัยใหม่ ยกตัวอย่างดาราฮอลลีวูด ดารานักแสดง เขาก็มีลูก มีครอบครัวได้ปกติ”
![ฟ้า ยงวรี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/ฟ้า-ยงวรี-8.jpg)
จากนั้นผู้สื่อข่าวก็ได้ถามต่อว่า คุณสามีอยากให้ทำงานหรือไม่ สาวฟ้าก็ตอบว่า แฟนอยากให้ฟ้ากลับอเมริกามาก แต่อย่างที่บอกว่าเจ้านายเรียกกลับมา ก็เลยต้องกลับมา เขาก็เข้าใจค่ะเขาเป็นนักบิน หลายครั้งเขาก็ต้องไปบินไกล ๆ อันนั้นเราก็ต้องเข้าใจเขา พาร์ตนี้ก็เป็นหน้าที่เขาบ้างแล้ว ที่ต้องเข้าใจเรา ส่วนลูกก็มาอยู่กับฟ้าที่ไทย
เพราะถ้าฟ้าอยู่อเมริกา ฟ้าจะไม่มีคนช่วยเลี้ยงลูก ฟ้าเลี้ยงคนเดียว เพราะฉะนั้นฟ้าตั้งใจไว้แล้วว่า ถ้าฟ้าคลอด ช่วงที่ลูกยังเล็ก ๆ อยู่ อยากเอากลับมาที่ไทย เพราะที่ไทยมีพี่เลี้ยง มีคุณแม่ ครอบครัวฟ้าที่ซัพพอร์ตได้ ครอบครัวฝรั่งจะไม่ช่วยกันเลี้ยงลูก จะเลี้ยงเองของใครของมัน เพราะฉะนั้นเมืองไทยซัพพอร์ตมากกว่า
ส่วนปัญหารักทางไกล ยืนยันว่า “ไม่มีแน่นอน เพราะสามีจะบินไปบินมา ฟ้ากับเขาเป็นเพื่อนกันมานานแล้ว ก่อนที่จะคบกันก็สนิทกัน เรียนบินมาด้วยกัน มองก็รู้ตารู้ใจ อย่างล่าสุดฟ้ากลับมาไทยตั้งแต่ช่วงปีใหม่ ทางเราก็ทำเต็มที่ เขาว่างก็บินมา เดี๋ยวฟ้าก็จะบินไปอเมริกาเหมือนกัน ต่างคนต่างทำหน้าที่ ถ้ามีเวลาเราไป เขามา สลับกัน ฟ้าว่าเขาก็คิดถึงลูกมาก แต่อย่างที่บอกว่าเป็นพาร์ตที่ต้องเข้าใจ มันทำอะไรไม่ได้ ต้องยอมรับและเข้าใจ เขาก็วิดีโอคอลหาลูกตลอด ทุกวันนี้เป็นเขาคุยกับลูก”
![ฟ้า ยงวรี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/ฟ้า-ยงวรี-3.jpg)
สำหรับคำถามที่ว่า หันหลังให้วงการ นักแสดงสาวยืนยันว่า ไม่จริง เขาเรียกว่าไลฟ์บาลานซ์ มีจังหวะที่โอเค เราทำงาน พร้อมที่จะสร้างครอบครัว พร้อมจะมีลูกเราก็มี เป็นการวางแผน ไม่ใช่ว่าต้องทำทุกอย่างไป ทำ ๆ มันไม่ใช่แพทเทิร์นแบบนั้น
สุดท้ายสาวฟ้าก็ได้ทิ้งท้ายอีกครั้ง ถึงการห่างหายจากงานในวงการว่า ในช่วงที่ผ่านมาค่ายก็ตามให้กลับมาอยู่ตลอด แต่พอมีลูกค่ายก็ไม่กล้าจะตามมาก แต่ก็มีล่าสุดที่ผู้จัดการถามว่าจะกลับมาหรือไม่กลับมา จะได้วางแผนถูก ฟ้าก็เลยกลับ เพราะฟ้าก็ยังรักงานแสดงอยู่ และก็ยังมีหลาย ๆ อย่างที่อยากทำ เดี๋ยวนี้วงการบันเทิงมันไม่ได้ตายตัวเหมือนเมื่อก่อน เดี๋ยวนี้สมัยใหม่มาก ก็อยากทำอะไรที่ไม่เคยทำ แต่ในขณะเดียวกันยังเป็นคุณแม่ได้ มันก็คือการวางแผนที่ดี
![ฟ้า ยงวรี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/ฟ้า-ยงวรี-1.jpg)
![ฟ้า ยงวรี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/ฟ้า-ยงวรี-6.jpg)
![ฟ้า ยงวรี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/ฟ้า-ยงวรี-5.jpg)
![ฟ้า ยงวรี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/ฟ้า-ยงวรี-9.jpg)
![ฟ้า ยงวรี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/ฟ้า-ยงวรี-4.jpg)
![ฟ้า ยงวรี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/04/ฟ้า-ยงวรี-2.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง