เปิดภาพปัจจุบัน นางเอกโฆษณาไดเกียว “ต้น รถเป็นอะไร” 30 ปีก่อน
![ภาพปัจจุบัน นางเอกโฆษณาน้ำมันไดเกียว](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/03/ภาพปัจจุบัน-นางเอกโฆษณาน้ำมันไดเกียว.jpg)
เปิดภาพล่าสุด นางเอกโฆษณาน้ำมันเครื่องไดเกียว ตำนานคนสวย 30 ปีก่อน เจ้าของวลีดัง “ต้น รถเป็นอะไร” ปัจจุบันยังสวยไม่มีเปลี่ยน
เชื่อว่าคนไทยทุกคนจะต้องเคยดูโฆษณาดัง “ต้น รถเป็นอะไร” ของน้ำมันเครื่องไดเกียวอย่างแน่นอน ซึ่งหากใครเคยดูก็จะจำได้ว่า ในโฆษณานี้มีนางเอกเป็นสาวน้อยน่ารัก ผู้มาพร้อมผมสั้นอันเป็นเอกลักษณ์ แต่รู้กันหรือเปล่าว่า โฆษณาดังกล่าว ได้ผ่านมานานกว่า 30 ปีแล้ว ทำให้ในปัจจุบันสาวน้อยคนนี้ กลายเป็นผู้ใหญ่ใจบุญที่ยังคงสวยสะกดใจเหมือนเดิม
โฆษณาน้ำมันไดเกียว ออกอากาศครั้งแรกเมื่อปี 2537 จนสร้างตำนานภาพจำให้คนไทยทั่วประเทศ เพราะคำพูดในโฆษณาติดหูและจดจำได้ง่าย ด้วยประโยคสั้น ๆ ว่า “ต้นๆ รถเป็นอะไรอะ…ทำไมไม่ใช้น้ำมันทูทีดีดีล่ะ เดี๋ยวนี้เขาใช้แต่ไดเกียวกันทั้งนั้นแหละ”
สำหรับสาวในโฆษณาน้ำมันไดเกียว แท้จริงแล้วเธอมีชื่อว่า ปุ๊ก โชติกา อนันต์พรพิมล ซึ่งเป็นคนสนิทของ เก๋ ชลลดา คนดังวงการโฆษณาไทยนั่นเอง
ปัจจุบัน ปุ๊ก โชติกา อนันต์พรพิมล ก็ยังคงมีบทบาทสำคัญในวงการบันเทิงไทยและอีกหลายธุรกิจดัง เพราะเธอถือเป็นเซเลบริตี้ในฐานะคนเบื้องหลัง และแวดวงสังคมชั้นสูง แถมยังคอยทำหน้าที่ช่วยเหลือมูลนิธิ The Voice (เสียงจากเรา) มานานกว่า 10 ปีด้วย
เรื่องความสวยของปุ๊ก โชติกา อนันต์พรพิมล นางเอกโฆษณาน้ำมันเครื่องไดเกียว ในปัจจุบันก็ไม่ได้เปลี่ยนไปแม้แต่น้อย เพราะแม้ว่าอายุจะมากขึ้น แต่ความสวยของเจ้าตัวก็ยังฉายชัด ทั้งยังมีไลฟ์สไตล์และการแต่งตัวที่ดูดีมากทีเดียว.
ภาพจาก chotikapuk
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้องเพิ่มเติม