![โมเมนต์ที่รอคอย 'กามิน' เยือนไทยรอบ 2 'แน็ก ชาลี' มารับถึงหน้าประตู](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/03/โมเมนต์ที่รอคอย-กามิน-เยือนไทยรอบ-2-แน็ก-ชาลี-มารับถึงหน้าประตู.png)
แฟนคลับเรือจิ้นยิ้มแก้มปริ ‘กามิน’ บินมาเที่ยวไทยรอบที่ 2 ‘แน็ก ชาลี’ เอารถตู้มารับถึงหน้าประตูสนามบิน โมเมนต์น่ารักชวนเขินที่แฟน ๆ รอมานาน ด้านพระเอกหนุ่มโพสต์ได้ไปส่งที่โรงแรม
ตกหลุมรักประเทศไทยเข้าเต็มเปา กามิน สาวเกาหลี ดาว TikTok คู่จิ้นพระเอกสายติสท์ แน็ก ชาลี ไตรรัตน์ บินลัดฟ้ามาหาแฟน ๆ ชาวไทยอีกครั้ง ซึ่งนับเป็นรอบที่ 2 ของปีนี้ และแน่นอนว่าแฟนคลับก็แห่แหนเดินทางมาต้อนรับถึงประตูสนามบินอีกเช่นเคย
ไม่เพียงแต่การต้อนรับอย่างอบอุ่นจากแฟนคลับเท่านั้น แต่ความพิเศษของการมาเยือนไทยในครั้งนี้ก็คือคู่จิ้นอย่าง ‘แน็ก ชาลี’ ก็ได้เดินทางมารับสาวสวยคนนี้ด้วย และความน่ารักยังไม่หมดเท่านั้นเพราะเมื่อทั้งสองได้เจอกัน หนุ่มแน็กก็ยกมือไหว้ตามสไตล์ไทย ส่วนสาวกามินก็โค้งคำนับแบบชาวเกาหลี เรียกได้ว่าถึงจะต่างแต่ก็ลงตัว จนบรรดาชาวจิ้นอดไม่ได้ที่จะเอ็นดูคู่นี้ และหลังจากทักทายกันเรียบร้อยแล้ว กามินและแน็กก็นั่งรถตู่คันเดียวกันออกไปจากสนามบิน
![โมเมนต์ที่รอคอย 'กามิน' เยือนไทยรอบ 2 'แน็ก ชาลี' มารับถึงหน้าประตู](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/03/แน็ก-กามิน-4-202x300.png)
จากนั้นแน็กก็ได้โพสต์เล่าถึงความประทับใจที่เกิดขึ้น หลังเดินทางมารับกามินด้วยตนเอง ผ่านทาง TikTok ส่วนตัว charliepotjes รวมถึงกล่าวขอบคุณแฟนคลับทุกคนที่มาต้อนรับกันอย่างมีระเบียบเรียบ ไม่รบกวนผู้โดยสารรายอื่น พร้อมทิ้งท้ายด้วยการเล่าว่าก่อนจะแยกย้ายกลับที่พัก ทั้งสองได้เดินเล่นด้วยกันด้วย
“ทุกคนน่ารักจังเลย ผมขอบคุณทุกคนจริง ๆ นะ วันนี้ทุกคนให้ความร่วมมือกันอย่างดีมาก ๆ ที่เราช่วยกันไม่รบกวนสนามบิน ไม่รบกวนผู้คนที่มาใช้การเดินทางที่สนามบิน ขอบคุณครับ พวกคุณ เพื่อนๆ ของกามินน่ารักจริงๆ เลย เดี๋ยวเรามาเจอมาให้กำลังใจ กามิน กันที่งานนะครับ
อิอิ วันนี้ผมเลยได้เดินเล่นนิดหน่อยกับกามินสองต่อสอง ก่อนไปส่งเขาที่ที่พักด้วย อิอิ วันนี้กลับบ้านนอนหลับฝันดีเลยชาลี ขอบคุณทุก ๆ คนแทนกามินด้วยนะครับ”
![โมเมนต์ที่รอคอย 'กามิน' เยือนไทยรอบ 2 'แน็ก ชาลี' มารับถึงหน้าประตู](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/03/โพสต์แน็ก.png)
หลังเผยแพร่โพสต์ไม่นาน หนุ่มแน็กก็ได้เข้ามาคอมเมนต์ใต้โพสต์ของตนเอง ด้วยข้อความสุดน่ารักว่า “ขิงแบบ 100 ไร่ 1000 ไร่อะ ไว้รอผ่านไปหลายๆ วันก่อน หรือครั้งหน้าที่มา แล้วเดินจับมือกัน จะมาขิง 10000 ไร่แทนนะ 5555”
บอกเลยว่าทำเอาแฟนคลับเรือจิ้นฟินกันสุด ๆ จนพากันเข้ามาแซวพระเอกหนุ่มกันยกใหญ่ อาทิในข้อความที่ว่า “น่ารักมาก ๆ ชาลีกับกามินตามตลอดกับความอบอุ่น เอาใจไปเลยติดอยู่ในใจแล้ว”
ทั้งนี้ การมาเยือนประเทศไทยในรอบนี้สาวกามินจะมาทำคอนเทนต์อะไรร่วมกับแน็กอีกหรือไม่ หรือเป็นเพราะคิดถึงชาวไทยมาก ๆ จนต้องกลับมาหาอีกครั้ง คงต้องรอติดตามกันต่อไป
@sasi.stars มาดูโมเม้นต์เค้ามารับกันถึงสนามบิน 🥰💖 #แน็กชาลี #ชาลีปอทเจส #กามิน #กามินชาลี #แน็กกามิน #ชามิน @🌼CHARLIEPOTJESแน็กชาลี🌼CM @🎉3/9🎉100day🌼지또먹🌼ddo muk ♬ คลั่งรัก – First Anuwat
![โมเมนต์หวาน แน็ก ชาลี กามิน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/โมเมนต์หวาน-แน็ก-ชาลี-กามิน.jpg)
![คู่จิ้น แน็ก ชาลี กามิน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/คู่จิ้น-แน็ก-ชาลี-กามิน.jpg)
![ประวัติ กามิน ติ๊กต็อกเกอร์เกาหลี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/ประวัติ-กามิน-ติ๊กต็อกเกอร์เกาหลี.jpg)
![แน็ก ชาลี กามิน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/แน็ก-ชาลี-กามิน.jpg)
![แน็ก ชาลี จีกามิน ติ๊กต็อกเกาหลี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/แน็ก-ชาลี-จีกามิน-ติ๊กต็อกเกาหลี.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง