นางเอกช่อง 3 ปลื้มปิติ เข้ารับพระราชทานประกาศนียบัตร พระเทพฯ
![เชอรี่เข็มอัปสร พระเทพ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/cherrykhemupsorn.jpg)
เชอรี่ เข็มอัปสร อดีตนางเอกสาวชื่อดัง ช่อง 3 โพสต์ภาพหลังรับพระราชทานประกาศนียบัตรจากพระเทพฯ
เมื่อวันที่ 13 ก.พ.2567 เชอรี่ เข็มอัปสร สิริสุขะ อดีตดาราหญิงชื่อดัง โพสต์เปิดภาพแห่งความปลาบปลื้มผ่านบัญชีไอจี @cherrykhemupsorn หลังได้เข้ารับพระราชทานประกาศนียบัตรต่อหน้าพระพักตร์ กรมสมเด็จกระเทพฯ โดยได้เขียนข้อความเปิดเผยความรู้สุกครั้งนี้ ว่า
เข้ารับพระราชทานประกาศนียบัตรหลักสูตรธรรมาภิบาลสิ่งแวดล้อมสำหรับนักบริหารระดับสูงจากสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ยังความปลาบปลื้มแก่ข้าพระพุทธเจ้า ด้วยสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้
![ไอจีเชอรี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/ไอจีเชอรี.jpg)
ทั้งนี้ หลังเฟดตัวจากงานแสดงในวงการ เชอรี่ ก็หันมาทุ่มเทให้กับแบรนด์ “สิริไท” ธุรกิจด้านการเกษตรและสิ่งแวดล้อมเพื่อสังคมที่ก่อตั้งขึ้นเพื่อช่วยเหลือเกษตรกรที่ปลูกข้าวอินทรีย์ และดูแลป่ารอบ ๆ นาข้าว เพื่อให้ระบบนิเวศโดยรอบพื้นที่เหล่านั้นดียิ่งขึ้น.
![cherrykhemupsorn](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/cherrykhemupsorn-1.jpg)
![เชอรี่](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/09/เชอรี่-เข็มอัปสร-IG.png)
![เชอรี เข็มอัปสร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/cherrykhemupsorn-news.jpg)
![เชอรี เข็มอัปสร](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/cherrykhemupsorn-ig.jpg)