เหล่าดาราไม่ทน รวมพลังโพสต์ #น้อมถวายกำลังใจ กรมสมเด็จพระเทพฯ
![ดาราช่อง3 ขบวนเสด็จ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/ดาราสลิ่มขบวนเด็จ-1.jpg)
เหล่าดาราศิลปิน คนดังวงการบันเทิงไม่ทนพฤติกรรมป่วนขบวนสเด็จ นก สินจัย ท็อป ดารานีนุช น๊อต วรฤทธิ์ นำทีมรวมพลังติดแฮแท็ก #น้อมถวายกำลังใจ กรมสมเด็จพระเทพฯ
จากกรณีมีวัยรุ่นกลุ่มหนึ่งแสดงพฤติกรรมปั่นป่วนขบวนเด็จของกรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ โดยพยายามขับรถแซงขบวนเสด็จ พร้อมบีบแตรรถยนต์ลากยาวระหว่างขบวนเสด็จผ่าน และใช้ถ้อยคำดูหมิ่นเจ้าพนักงานขณะปฏิบัติหน้าที่ถวายความปลอดภัย โดยเหตุเกิดตั้งแต่วันที่ 7 ก.พ.2567 ที่ผ่านมา
ล่าสุด ประเด็นดังกล่าวได้มีกลุ่มอดีตดารานักร้อง-นักแสดง ตลอดจนศิลปินและคนดังในแวดวงการบัเทิงจำนวนมากพร้อมใจกันติดแฮชแท็ก #น้อมถวายกำลังใจ โดยบนบัญชีอินสตาแกรมของ ท็อป ดารณีนุช อดีตนักแสดงและพิธีกรหญิง ได้ร่วมแสดงออกด้วยการโพสต์ภาพตนเองเมื่อครั้งได้ถวายงานกรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ พร้อมกับเขียนข้อความว่า “ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน #พลังแห่งความจงรักภักดี”
![ท็อปดารณีนุชขบวนเสด็จ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/ท็อปดารณีนุชขบวนเสด็จ.jpg)
เช่นเดียวกับ นก สินจัย เปล่งพาณิชย์ ,น็อต วรฤทธิ์ , เบ๊นซ์ ปุณยาพร เดือนเต็ม สาลิตุล , จริยา แอนโฟเน่ และ เสนาลิง ก็เคลื่อนไหวในทำนองเดียวกัน ด้วยการโพสต์ พระบรมสาทิสลักษณ์ ของกรมสมเด็จพระเทพฯ พร้อมกับการถวายกำลังใจแด่พระองค์ท่านว่า “ทรงพระเจริญ”.
![นกสินจัย ig](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/ข่าวนกสินจัย-ig.jpg)
![นกสินจัยวันนี้](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/thai-celebrity-monarchy.jpg)
![น็อต วรฤทธิ์ รักสถาบัน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/nottvorarit.jpg)
![ประวัติ น็อต วรฤทธิ์](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/Korea-calling-1.jpg)
![นกจริยาแอนโฟเน](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/นกจริยาแอนโฟเน.jpg)
![เดือนเต็มสาลิตุล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/เดือนเต็ม.jpg)
ขณะที่ข้อความบนไอจี @dollar_rattakul ของพลตรีพัชร รัตตกุล หรือ “เสธ.ดอลลาร์” ก็โพสต์ข้อความ เปิดเผยเนื้อหา โดยมีใจความเกี่ยวข้องกับความรักและจงภักดีต่อชาติ ศาสนาและสถาบัน คือ ซอฟเพาเวอร์ (Soft Power) ที่แท้จริงที่ทำให้ประเทศชาติอยู่รอดมาได้
ข้อความจากโพสต์ไอจีของเสธ.ดอลลาร์ ระบุ “ความรักและความจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนาและพระมหากษัตริย์ คือ Soft Power ตัวจริงที่ทำให้ประเทศชาติอยู่รอดมาได้และทำให้คนไทยทุกคนสามารถเผยหน้าขึ้นมาสู้ชนชาติอื่นอย่างมีศักดิ์ศรีได้จนทุกวันนี้”
![เสธดอลล่าร์ ig](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/เสธ-ดอลลาร์.jpg)