![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/พราวฟ้า-เสี่ยโบ๊ท-ลูกคนแรก.jpg)
พราวฟ้า การัญชิดา ท้องลูกคนแรก เสี่ยโบ๊ท ณัฐเดช ยิ้มหวาน ประคองกอดภรรยา ก่อนโชว์ผลอัลตราซาวด์และที่ตรวจครรภ์ ด้านแฟน ๆ แห่ยินดี ต้อนรับเบบี๋เปิดศักราชปีมังกรทอง
ขึ้นแท่นเป็นว่าที่คุณพ่อคุณแม่ป้ายแดงไปซะแล้ว สำหรับ เสี่ยโบ๊ท ณัฐเดช วชิรรัตนวงศ์ โปรโมเตอร์ชื่อดังค่ายมวยเพชรยินดี กับภรรยาสาว พราวฟ้า การัญชิดา คุ้มสุวรรณ หลังจูงมือออกมาประกาศข่าวดี เตรียมมีทายาทคนแรกของครอบครัว หลังเพิ่งจดทะเบียนสมรสกันไปเมื่อไม่นานมานี้
เสี่ยโบ๊ทและพราวฟ้าได้โพสต์คลิปแจ้งข่าวดีผ่านทาง IG : prawfar_kk และ IG : yindeeman ความว่า “วันนี้วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2567 เรา 2 คนมีเรื่องสำคัญจะแจ้งให้ทุกคนได้ทราบครับ เรากำลังจะเป็นพ่อคนแม่คนแล้ว”
![พราวฟ้า ท้อง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/พราวฟ้า-ท้อง.png)
จากนั้นเสี่ยโบ๊ทก็ได้ก้มลงจุมพิตบนหน้าท้องของภรรยาสุดที่รัก ก่อนจะพูดติดตลกว่า “ทุกคนครับ อย่าสบประมาทกันนะครับ ผมก็มีน้ำยา ฝีมือผมเองล้วน ๆ นะครับ”
นอกจากนี้ ทางด้านภรรยาสาว พราวฟ้า การัญชิดา ยังได้โพสต์ข้อความประกอบคลิปดังกล่าวอีกด้วยว่า “เบบี๋มาแล้วค่ะ เสียโบ๊ทไม่ทำให้ผิดหวัง ของเขาดีจริง ๆ” พร้อมกับแท็กไอจีของสามีปิดท้ายเอาไว้ด้วย (ชมคลิป)
ย้อนกลับไปก่อนหน้านี้ เสี่ยโบ๊ท แห่งค่ายมวยเพชรยินดี ได้คุกเข่าขอแฟนสาว พราวฟ้า การัญชิดา แต่งงานกลางอควาเรียมที่ประเทศเกาหลี ก่อนจะเข้าพิธีแต่งงานไปเมื่อช่วงปลายเดือนมกราคม 2566 ที่ผ่านมา ก่อนจะทยอยปล่อยโมเมนต์หวาน ๆ ออกมาให้แฟนคลับได้ติดตามไลฟ์สไตล์ชีวิตคู่กันอยู่เรื่อย ๆ
![พราวฟ้า ท้อง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/พราวฟ้า-ท้อง.png)
![พราวฟ้า ท้องลูกคนแรก](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/พราวฟ้า-ท้องลูกคนแรก.png)
![พราวฟ้า ท้อง](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/426190888_18418140346050697_1088040897151009331_n.jpg)
![ลูกคนแรก พราวฟ้า เสี่ยโบ๊ท](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2024/02/423236624_18416280412050697_2938968174442470884_n.jpg)
อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง