![เบนซ์ โต้ หญิงลี ลูกทุ่งโลก 2 ใบ](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/12/เบนซ์-โต้-หญิงลี-ลูกทุ่งโลก-2-ใบ-1.jpg)
เบนซ์ โต้กลับ หญิงลี ปมนักร้องลูกทุ่งหญิงมีโลก 2 ใบ ขอปกป้องตนเองบ้าง หลังทำครอบครัวนอนไม่หลับ
ดูเหมือนจะไปกันใหญ่ซะแล้ว สำหรับประเด็น นักร้องลูกทุ่งหญิงมีโลก 2 ใบ ภายหลังจาก หญิงลี ศรีจุมพล ได้ออกมาเปิดใจพร้อมให้สัมภาษณ์กลางวงสื่อ ถึงประเด็นการคบซ้อนว่าจริงหรือไม่ พร้อมเล่าถึงเหตุการณ์ที่ตนถูกผู้ชายคนใหม่คุกคามทางสื่อ และยืนยันว่าไม่มีการใช้ปืนจ่อหัวตามที่มีข่าวปรากฏออกไปใด ๆ ทั้งสิ้น
ล่าสุด 13 ธ.ค. 66 เบนซ์ หนุ่มที่เคยคบหาดูใจกับลูกทุ่งสาว ก็ได้ออกมาเปิดเผยข้อเท็จจริงในฟากฝั่งของตนเอง แม้ว่าก่อนหน้านี้จะมีนักข่าวติดต่อมามากมายแต่ตนยังไม่อยากพูด กระทั่งถูกหญิงลีพาดพิงถึง ทำให้รู้สึกไม่ดี ถูกคนรอบข้างมองไม่ดี ทั้งยังถูกหมายเรียกจากตำรวจ จนคนในครอบครัวนอนไม่หลับเลย
![เบนซ์ แฟนเก่า หญิงลี ศรีจุมพล](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/12/เบนซ์-แฟนเก่า-หญิงลี-ศรีจุมพล.png)
เบนซ์ เปิดใจว่า ตนทำงานเป็นช่างภาพฟรีแลนซ์ รู้จักกับหญิงลีมา 3 ปี กระทั่งปีที่แล้วตนไปเก็บภาพคอนเสิร์ต หญิงลีฝากผู้จัดการมาบอกให้ไปรอหลังเวที ขอเบอร์ ขอไลน์ นอกจากนี้ยังเผยอีกด้วยว่า ฝ่ายหญิงได้โอนเงินให้จำนวน 5,000 บาท หลังจากนั้นก็พาไปคุยงาน ไปทานข้าว จึงรู้สึกมีใจให้กัน
ฝ่ายหญิงบอกกับตนว่า “ตามคนแบบผมมานาน การเจอกันเป็นพรหมลิขิต” ก่อนจะชักชวนไปอยู่บ้านอีกฝ่ายในฐานะคนรัก ให้ช่วยเหลือเรื่องงาน ดูแลช่วงไปคอนเสิร์ต รับเงินเดือนอยู่ที่ 20,000 บาท ซึ่งคนในบ้านก็รับรู้
ขณะนั้นลูกทุ่งสาวบอกว่า จบกับคนที่คบก่อนหน้าไปแล้ว ตนจึงตัดสินใจเข้าไปอยู่ในบ้าน กระทั่งฝ่ายหญิงเดินทางไปรีสอร์ตที่บุรีรัมย์บ่อยมาก ไปเคลียร์ปัญหากับคนเก่าเรื่องงาน ยอมรับว่าหึงหวงและทะเลาะกันมาตลอด
![ไทม์ไลน์ เบนซ์ หญิงลี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/12/ไทม์ไลน์-เบนซ์-หญิงลี-1.png)
![เบนซ์ แจงประเด็น หญิงลี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/12/เบนซ์-แจงประเด็น-หญิงลี.png)
กระทั่งอีกฝ่ายกลับมา ก็ชวนตนไปนอนที่บ้านคนสนิท มีอยู่วันหนึ่งฝ่ายหญิงคุยโทรศัพท์อยู่นาน ก่อนจะเดินออกมาหน้าตาตื่นแล้วพูดว่า “ผู้ชายคนหนึ่งจะเข้ามานะ” เมื่อไม้ (คนเก่า) มาถึงก็มีปากเสียงกัน ฝ่ายชายชักปืนมาจ่อที่หัวผม เจ้าของบ้านจึงแจ้งตำรวจ เจอปืนพร้อมกระสุนเต็มแม็กซ์ แต่ตนไม่ดำเนินคดีเพราะฝ่ายหญิงขอไว้
ต่อมา เบนซ์จับได้ว่าฝ่ายหญิงไปคุยกับคนเก่า ในทำนองให้อีกฝ่ายรอเพราะกำลังเคลียร์กับตนอยู่ แต่ลูกทุ่งสาวบอกตนว่าเคลียร์กับคนเก่าไปแล้ว ทำให้รับไม่ได้และตกลงกันว่าตนจะออกจากบ้านไป
จากนั้นวันที่ 16 เมษายน 2566 ฝ่ายหญิงให้นำโทรศัพท์มาคืนแต่ตนไม่ให้ จึงเรียกคนในบ้านมา ตนเห็นว่าไม่ปลอดภัยจึงตัดสินใจไลฟ์สดผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัว แต่ไม่ได้ต้องการแฉอะไร กระทั่งถูกทำร้ายร่างกายเพื่อแย่งโทรศัพท์ไป และถูกแจ้งความข้อหาบุกรุก ทั้งที่กำลังจะออกจากบ้าน
![เบนซ์ เคลียร์ข่าว หญิงลี](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/12/เบนซ์-เคลียร์ข่าว-หญิงลี.png)
อย่างไรก็ตาม เบนซ์ยังได้ยืนยันผ่านผู้สื่อข่าวอีกด้วยว่า กล้องวิดีโอที่หายไป ตนไม่ได้เอาไป ตอนที่หายก็บอกให้ไปแจ้งความ แต่อีกฝ่ายก็ไม่ไป กระทั่งเกิดเรื่องนี้ หากมีหลักฐานมาจับตนได้เลย
ส่วนข้อความที่หญิงลีเห็นในโทรศัพท์ให้รีบกอบโกย เบนซ์ชี้แจงว่า เป็นแชตที่ตนคุยกับแฟนเก่า อีกฝ่ายตอบเหมือนประชดว่าตนเป็นแมงดา กอบโกยอะไรได้ก็กอบโกยไป ซึ่งมีหลักฐานทั้งหมดที่คุยกัน