‘ปู่มหามุนี’ ถูกแต่งตั้ง ตำแหน่งประธานมูลนิธิดาวเหนือ จ.ขอนแก่น
![](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/11/ปู่มหามุนี-ประธานมูลนิธิดาวเหนือจังหวัดขอนแก่น-1.jpg)
ด่วน! ประธานมูลนิธิดาวเหนือ เซ็นแต่งตั้ง ปู่มหามุนี นั่งตำแหน่งประธานมูลนิธิฯ ประจำจังหวัดขอนแก่น
เมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน 2566 ที่ผ่านมา มีรายงานข่าวว่า ดร.พิมไหมทอง ศักดิพัตโภคิน ประธานมูลนิธิดาวเหนือ ได้อาศัยอำนาจตามข้อมูลบังคับมูลนิธิดาวเหนือ ข้อ 24 แต่งตั้ง “ปู่มหามุนี” หรือ “นายชัยรัตน์ ยอดพรม” ดำรงตำแหน่งประธานมูลนิธิดาวเหนือจังหวัดขอนแก่น โดยมีผลบังคับใช้ในทันที
ทั้งนี้ ในเพจเฟซบุ๊กของนายชัยรัตน์ มหามุนี อริยดาบส ก็ได้มีการโพสต์ภาพคำสั่งแต่งตั้งตนเองเป็นประธานมูลนิธิดาวเหนือจังหวัดขอนแก่น พร้อมด้วยแคปชั่นว่า “เรียน ขอบคุณคณะท่าน คณะกรรมการ มูนิธิดาวเหนือ ที่ได้ เมตตา ให้เกียรติ ปู่มหามุนี และสถานปฏิบัติธรรม อริยมุนี จ.ขอนแก่น ขอขอบคุณ ด้วยความเคารพยิ่ง”
ท่ามกลางคอมเมนต์ชาวเน็ตที่เข้ามาแสดงความยินดีกับข่าวการดำรงตำแหน่งใหญ่ของปู่มหามุนีในครั้งนี้กันอย่างมากมาย เช่น “ยินดีด้วยค่ะ ปู่” , “ขอแสดงความยินดีด้วยนะคะ ปู่” , “สาธุ แม่ยินดีด้วยค่ะสาธุ” , “ขอแสดงความยินดีกับปู่ด้วยจ้า” , “ขอแสดงความยินดีด้วยครับปู่สุดยอดคนดีที่สังคมต้องการครับ” , “ยินดีด้วยค่ะ ติดตามในยูทูปตลอดค่ะปู่วิเคราะห์ได้ดุเด็ดเผ็ดมันมากชอบๆ” เป็นต้น
![ปู่มหามุนี ประธานมูลนิธิดาวเหนือจังหวัดขอนแก่น](https://thethaiger.com/th/wp-content/uploads/2023/11/ปู่มหามุนี-ประธานมูลนิธิดาวเหนือจังหวัดขอนแก่น.jpg)