Connect with us
image
Việt Nam2 weeks ago

Update: Nhận biết 3 triệu chứng và 4 tips phòng tránh viêm phổi do virus corona (Covid-19)

Dưới đây là những triệu chứng cơ bản nhưng vô cùng quan trọng để nhận biết sớm bệnh viêm phổi...

Thống kê Toàn thế giới Covid-19

Cập nhật mới nhất: 23-07-2020 tại 04:15

Quốc giaCa NhiễmĐang Điều TrịTử VongKhỏi
Chủng Quốc Hoa Kỳ3,970,6712,662,637144,1731,163,861
Brasil2,166,532618,96581,5971,465,970
Ấn Độ1,192,915411,13428,732753,049
Nga789,190204,39212,745572,053
Nam Phi381,798181,7605,173194,865
Peru362,08799,76213,579248,746
México356,25588,69040,400227,165
Chile334,68319,1908,677306,816
Vương quốc Liên hiệp Anh và Bắc Ireland296,377?45,318?
Iran278,82721,84214,634242,351
Pakistan267,42851,2835,677210,468
Tây Ban Nha266,19487,39428,424150,376
Ả Rập Saudi255,82546,0902,476207,259
Ý244,75212,24835,073197,431
Thổ Nhĩ Kỳ222,40211,6435,545205,214
Colombia211,038105,0327,16698,840
Bangladesh210,51092,4042,709115,397
Đức203,8906,5729,179188,139
Pháp177,33867,43930,16579,734
Argentina136,10575,0302,49058,585
Canada111,6975,0788,86297,757
Qatar107,8713,067163104,641
Iraq97,15928,2593,95064,950
Indonesia91,75137,0374,45950,255
Ai Cập89,07855,2064,39929,473
Trung Quốc83,7072334,63478,840
Thụy Điển78,504?5,667?
Ecuador76,21744,5515,36626,300
Kazakhstan73,46827,50758545,376
Philippines72,26946,8031,84323,623
Oman69,88722,94233746,608
Belarus66,5216,94751359,061
Bỉ64,09436,9689,80517,321
Bolivia62,35740,7942,27319,290
Ukraina60,99526,2891,53433,172
Kuwait60,4349,10341250,919
Ả Rập Thống nhất57,7347,03834250,354
Panama55,15323,9191,15930,075
Cộng hòa Dominica54,79727,82299925,976
Israel54,66331,31343022,920
Hà Lan52,242?6,139?
Bồ Đào Nha49,15013,4491,70233,999
Singapore48,4343,8232744,584
Ba Lan40,7828,3751,63630,771
Guatemala40,22912,0131,53126,685
Romania40,16313,3992,10124,663
Nigeria37,80121,31980515,677
Bahrain37,3163,73212933,455
Afghanistan35,61510,6881,18623,741
Armenia35,25410,38666224,206
Honduras34,61129,7719353,905
Thụy Sĩ33,7421,5511,69130,500
Ghana28,9893,50515325,331
Kyrgyzstan28,25112,3961,07914,776
Azerbaijan28,2427,92737619,939
Ai-len25,8197011,75423,364
Nhật Bản25,7364,59398820,155
Algérie24,8726,7781,11116,983
Serbia22,0314,61949916,913
Moldova21,4426,13670714,599
Áo19,9291,36971117,849
Uzbekistan18,3248,673979,554
Nepal17,9945,4774012,477
Maroc17,7422,07328015,389
Cameroon16,1572,05637313,728
bờ biển Ngà14,5315,581938,857
Cộng hòa Séc14,3245,0463608,918
Kenya14,8057,7882606,757
Hàn Quốc13,87988429712,698
Đan Mạch13,30243061112,261
El Salvador12,9755,4933637,119
Úc12,8864,1051288,653
Venezuela12,7745,6711206,983
Costa Rica11,8118,549683,194
Ethiopia11,0725,4441805,448
Sudan10,9924,5926935,707
Bắc Macedonia9,5474,0344425,071
Palestine9,2287,232641,932
Na Uy9,0531242558,674
Sénégal8,9852,7671746,044
Malaysia8,8311421238,566
Bulgaria8,7334,3273004,106
Bosna và Hercegovina8,4794,4692553,755
Cộng hòa Dân chủ Congo8,4433,9141944,335
Phần Lan7,3351273286,880
Haiti7,0533,0301463,877
Madagascar6,8493,455553,339
Tajikistan6,8341,248575,529
Guinée6,4911,195395,257
Gabon6,3152,404463,865
Mauritanie5,8132,3811533,279
Kosovo5,8772,6691393,069
Luxembourg5,4831,0391114,333
Djibouti5,003138564,809
Cộng hòa Trung Phi4,4853,082551,348
Croatia4,3701,1501223,098
Hungary4,3664875963,283
Albania4,0081,6331112,264
Hy Lạp3,9832,4151941,374
Puerto Rico3,4611,9241781,359
Paraguay3,4571,948281,481
Thái Lan3,26198583,105
Somalia3,1111,566931,452
Guinea Xích Đạo3,0712,17851842
Zambia2,9801,4091091,462
Maldives2,930561152,354
Malawi3,1491,822711,256
Nicaragua2,8461,005911,750
Liban2,7751,250401,485
Sri Lanka2,711665112,035
Congo2,6331,95849626
Mali2,4725421211,809
Cuba2,44554872,304
phía nam Sudan2,191973431,175
Montenegro2,0721,66430378
Estonia2,02140691,912
Cabo Verde2,0141,08021913
Slovakia1,976425281,523
Litva1,951264801,607
Guiné-Bissau1,9491,12026803
Slovenia1,9402611111,568
Iceland1,92210101,902
Libya1,7911,35848385
Hồng Kông1,886580121,294
Sierra Leone1,731377661,288
Eswatini1,72992021788
Bénin1,60278931782
Yemen1,581437443701
Rwanda1,5397155819
Donetsk PR1,51272587700
Zimbabwe1,4781,01425439
Mozambique1,4351,01710408
Namibia1,4021,331764
Tunisia1,348203501,095
Jordan1,214181111,022
New Zealand1,20022221,156
Latvia1,192139311,022
Suriname1,13140521705
Niger1,10421691,014
USS Theodore Roosevelt1,1023501751
Uruguay1,09613433929
Liberia1,08849970519
Charles de Gaulle1,0811,081--
Uganda1,06239-1,023
Burkina Faso1,04710753887
Síp1,03717319845
Gruzia1,01810515898
Tchad8891475800
Andorra8802552803
Togo77421115548
Jamaica7688010678
São Tomé và Príncipe74339214337
Công chúa kim cương7124514653
San Marino699142656
Angola68744829210
Malta67549662
Luhansk PR5956815512
Somaliland56035727176
Botswana522473148
Syria49632725144
Đài Loan45587440
Việt Nam38225-357
Lesotho359284669
Mauritius343210331
Myanmar340616273
Guyana33915719163
Comoros337117319
Đảo Man336-24312
นิวเจอร์ซีย์325615304
Burundi3221141207
Quê hương315885222
Mông Cổ28776-211
Quần đảo Virgin thuộc Hoa Kỳ2831446133
Eritrea25196-155
Guernsey252113238
Quần đảo Cayman20431200
Campuchia19757-140
Quần đảo Faroe188--188
Gibraltar180--180
Artsakh16330-133
Bermuda15379137
Costa Atlantica148--148
Brunei141-3138
Bahamas138361191
Trinidad và Tobago13758124
Greg Mortimer128?1?
Aruba117143100
Bắc Síp11354104
The Gambia11251457
Monaco1097498
Seychelles10881-27
Barbados1047790
Bhutan929-83
South Ossetia894-85
Liechtenstein864181
Quần đảo Turks và Caicos8258222
Sint Maarten8021563
Antigua và Barbuda7616357
Polynesia thuộc Pháp622-60
Saint Vincent5021-29
Ma Cao46--46
Belize4218222
Abkhazia382135
Quần đảo Bắc Mariana309219
Rượu cam bì282125
Fiji279-18
Papua New Guinea271818
Đông Timor24--24
Grenada23--23
Saint Lucia234-19
Caledonia mới221-21
Lào19--19
Dominica18--18
Saint Kitts và Nevis172-15
Quần đảo Falkland13--13
Đất xanh13--13
MS Zaandam13?4?
Công chúa san hô12?3?
Montserrat121110
Thành phố Vatican12--12
Quần đảo British Virgin8-17
HNLMS Dolfijn8--8
Bonaire53-2
Saint Pierre và Miquelon43-1
Anguilla3--3
Saba3--3
Eustatius2--2
Tanzania-?-?
imageimage
Việt Nam2 weeks ago

Cách nhận biết triệu chứng của virus corona (Covid-19) phát triển theo ngày

imageimage
Việt Nam2 weeks ago

Nhận biết 3 triệu chứng của viêm phổi do virus corona

image
Việt Nam2 weeks ago

Update: Nhận biết 3 triệu chứng và 4 tips phòng tránh viêm phổi do virus corona (Covid-19)

image
Việt Nam2 weeks ago

Cách nhận biết triệu chứng của virus corona (Covid-19) phát triển theo ngày

image
Việt Nam2 weeks ago

Nhận biết 3 triệu chứng của viêm phổi do virus corona

image
Việt Nam2 weeks ago

(Update) Covid-19: Triệu chứng của virus corona là gì, nên làm gì và xét nghiệm ở đâu

image
Việt Nam2 weeks ago

COVID-19: Phân biệt các triệu chứng của virus corona với cúm, cảm lạnh, dị ứng

image
Việt Nam2 weeks ago

COVID-19: Liệu đau rát họng có phải là triệu chứng của virus corona?

image
Việt Nam2 weeks ago

Covid-19: Ớn lạnh, đau họng là triệu chứng nhiễm virus corona

image
Việt Nam2 weeks ago

Triệu chứng nhiễm Coronavirus mới và cách phòng tránh

image
Việt Nam2 weeks ago

Cập nhật tình hình COVID-19 tại Việt Nam (Chiều T5 30/7): Quảng Nam ghi nhận thêm 5 ca nhiễm nCoV mới

image
Việt Nam2 weeks ago

Tin Covid-19: Triệu chứng mới của người nhiễm virus corona chủng mới

image
Việt Nam2 weeks ago

Covid-19: 7 triệu chứng cho thấy trẻ có thể nhiễm virus corona

image
Việt Nam2 weeks ago

Cập nhật tình hình COVID-19 tại Việt Nam (Sáng T5 30/7): Đà Nẵng, Hà Nội ghi nhận thêm 9 ca nhiễm nCoV

image
Việt Nam2 weeks ago

Covid-19: Phát hiện mới về những triệu chứng khác thường ở người nhiễm virus corona

image
Việt Nam2 weeks ago

TP. HCM có thêm 8 người Trung Quốc nhập cảnh trái phép

image
Việt Nam2 weeks ago

COVID-19: Đà Nẵng giãn cách xã hội, cần tuân thủ ra sao?